สติ๊กเกอร์สีดำ ที่นิยมเอามาแปะ คิ้วโครเมี่ยม หาซื้อได้ที่ไหนคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย หนุ่ม เทเลคอม, 13 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    สติ๊กเกอร์สีดำ ที่นิยมเอามาแปะ คิ้วโครเมี่ยม ตามขอบกระจกหาซื้อได้ที่ไหนคับ

พอดีจะหาสติ๊กเกอร์สีดำมาติด ตรงคิ้วโครเมี่ยม ตามขอบกระจก และประตู อ่ะคับ ไม่รู้ว่าจะไปหาซื้อได้จากที่ไหน ใครมีขาย หรือรู้จักร้านขายแนะนำด้วยคับ อยู่ ตจว.อ่ะคับไม่สะดวก ลงไปกทม. เลยว่าจะสั่งซื้อเอาคับ ใครมีรู้จัก แนะนำร้าน+เบอร์ ติดต่อด้วยคับ ปล.ถ้ามีรูปที่แปะแล้วขอดูบ้างนะคับ ขอบคุณ :D

1. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ร้านที่รับตัดสติ๊กเกอร์อะครับ ส่วนใหญ่เขาจะแบ่งขายอยู่แล้ว

ผมก็พึ่งไปซื้อมา ดำด้าน หน้ากว้าง 50cm พอดีว่าร้านนี้มันไม่มีหน้าแคบกว่านี้ เมตรละ 40 บาท ราคาแถวมีนบุรีครับ ซื้อมา 3 เมตร เพราะขอบด้านบนจะยาวหน่อยเลยต้องซื้อสามเมตร
    ตอนนี้ติดเสร็จแล้วแต่ใช่ไปแค่ ประมาณคืบนึงของหน้ากว้างเอง เพราะผมตัดเส้นละ 2cm x 3m สี่เส้น เลยเหลือบาน :D

2. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ทำสีสีรถแล้ว ไม่ทำสีคิ้วโครเมี่ยมไปเลยล่ะคับ

3. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ที่บ้านมีเพียบติดให้คิด200หน้าหลัง ขอก็ให้ 0814038684

4. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    คุณโอ๋ ขอแบ่งซื้อจากคุณโอ๋ หน่อยได้ป่าวอะ จะเอามาติดคิ้วหน้าหลังนะครับ พอดีเห็นคุณขับรถแถวสุวุมวิท เห็นประจำเลย เผื่อว่าจะได้นัดเจอสะดวกอะ :D ซื้อจากธนบุตร ต้อง 1 เมตรขึ้นอะ ที่บ้านก้อมีแบบโปร่งแสงสีส้ม กองอยู่ โดนด่าทุกวัน เลยไม่กล้าซื้อเลย :D

5. psYchosis

449
    47
    0
    วัดขนาดมาครับ ว่าชิ้นส่วนนั้นกว้างยาวเท่าไหร่ เพราะเดี๋ยวผมเอาไปเทียบกับชิ้นส่วนที่เหลืออยู่ที่บ้าน
    แล้วเดี๋ยวคุณก็มารับฟรีก็ที่ All Season Places ครับ
    อย่าให้ขายเลยกันเอง ผมกลัวรวย :D

ถ้าไม่สบายใจอยากจ่ายตังค์ ผมก็คิดคุณ 10 บาท แต่ให้เอาตังค์ 10 บาท ไปให้ทานกับผู้พิการที่ร้องเพลงแลกเงิน หรือที่เรียกว่า วนิพก แล้วกัน อิอิ
    อันนี้เอาจริงนะไม่ใช่มุข ขอเป็นวนิพกนะ ส่วนตัวผมจะไม่ให้ทานกับคนที่มายกมือไหว้อย่างเดียว :)

6. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    เพ่ใจบุญมั่กๆเรยคับ น่ายกย่องๆ:cool:

7. เดิม ๆ 328

117
    6
    0

อ่านแล้วซ้ำน้ำใจสุด ๆ ถ้าอย่างนั้นไม่เกรงใจละกัน :D เดี๋ยวผมไปวัดขนาด แล้ว PM ไปบอกนะครับคุณโอ๋:eek: เอาไปติดคิ้วโครเมียมฝากกระโปรงหน้า+หลังนะครับ:eek::D:D

8. psYchosis

449
    47
    0
    ถ้าติดแค่สองชิ้นนี้เดี๋ยวผมวัดให้ก็ได้ เพราะที่บ้านก็ขับ ES (ยังกะขับรุ่นอื่น :D :D :D )
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็ผ่านมารับที่ All Season Places ก็ได้ครับ
    หรือถ้าพรุ่งนี้ไม่สะดวกก็ ที่งานมิตติ้งเสาร์นี้ได้เลย

ถามนิดนึง ตอนนี้เปลี่ยนจากบอร์นเงินเป็นดำแล้วเหรอ

9. เดิม ๆ 328

117
    6
    0
    ขอบคุณมากมายครับ:)
    มิตติ้ง ผมไม่ได้ไปอะครับ(อยากไปมาก แต่ยังไม่ได้ไปซักทีเลย:cry:) พอดีติดธุระต้องไปติดต่องานที่สระบุรีครับ เดี๋ยวผมไปเอาที่All Season Places ดีกว่า จะไปวันไหนแล้วผมจะ PM ไปบอกล่วงหน้า 1 วันครับ :D

ไม่ได้เปลี่ยนสีมาหลอกครับ แค่อยากทำไรแปลก ๆ ดู พอดีเปลี่ยนกระจังหน้ามาเป็นRS อะครับ แล้วยังไม่มีตังทำสี กระจังมันดำ ๆ ทั้งหมดเลย เลยอยากทำคิ้วเป็นสีดำด้วย เผื่อว่ามันจะดูดุขึ้นอีกหน่อย (หรือว่าแปลก ๆ ไปกว่าเดิมก้อไม่รู้ดิ):confused:

10. dewgiovany

73
    3
    0
    เพ่คับดิวรบกวนขอซื้อติ๊กเกอร์ความยาวขนาดเท่าความยาวคิ้วโครเมียม 1 ฝั่งเรย จาพอมีอ่ะป่าว พอดี ของเก่าตอนเคลมสีช่างเขาทำหลุดปายอ่ะ ปายเอาวันมิตติ๊งนะคับเพ่:cool:

11. ขอบคุณคับ ผมบอกให้ช่างเขาขัดแล้วพ่นดำด้านไปแล้วอ่ะคับ ไม่รู้จะออกมาไง เลย อิอิ

12. psYchosis

449
    47
    0
    มันมีหลักๆ อยู่สี่ชิ้น ประตูหน้า, ประตูหลัง, คิ้วโค้งบนตัวถัง(อันนี้ยาวหน่อย) และ ชิ้นเสาซี(สั้นแต่กว้าง) เอาชิ้นไหนครับดิว จะได้ตัดไปให้ถูก เพราะบางชิ้นผมตัดไว้แล้วเหลืออยู่
    ผมจะตัด กว้าง 2cm นะครับส่วนความยาวก็ตามชิ้นส่วนนั้น

ราคาก็คิดแบบคุณ เดิมๆ 328 คือ 10 บาท ทำบุญให้วนิพก (10 บาท = คุณทำ 5 บาท ผมทำ 5 บาท แบ่งบุญกันไป) ไม่ต้องเอามาจ่ายที่ผมนะครับ ทำบุญไปเลย

ถ้าขัดโครเมี่ยมออกดีๆ แล้วพ่นหนาหน่อย ก็คงอยู่ดีและทนนะครับ

13. appleneat

appleneat New Member Member

29
    3
    0
    ขอสอบถามครับ 2ข้อนะครับ

1.สติ๊กเกอร์ที่ว่านี่สามารถนำมาติดได้เลยหรือเปล่าครับ แบบว่าลอกแล้วติดหรือต้องพ่นน้ำเป่าไดร์ครับ
    2.กำลังคิดจะติดอยู่แล้วตอนซื้อบอกเค้าว่าอะไรหรอครับ :eek:

14. ขอบคุณอีกครั้งคับพี่ๆ อิอิ กลับไปบอกช่างใหม่แล้วคับ ไม่ต้องพ่นแล้ว ให้เอากระดาษทรายขัดละเอียดๆ บางๆ ไม่ให้มันเงางามก็พอคับพี่ เพราะช่างเขาบอกมาว่า เดี๋ยวนานไปก็จะล่อนอ่ะคับกำ ผมเลยไม่อยากงานเข้า เอารถไปแก้สีใหม่ เลยตัดสินใจเห้เขาใช้กระดาษทรายๆ ขัดบางๆแทนเอา ไม่ให้คิ้วมันเงาอ่ะคับ :)

15. dewgiovany

73
    3
    0
    เอาทั้ง 4 ชิ้นเรยคับพี่ ช่างมันทำติ๊กเกอร์ลอกแระดันพ่นดำกลบเกลื่อน พ่นได้ชุ่ยมั่กๆ อยากได้ติ๊กเกอร์มาติดใหม่แทน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้