พี่ๆแนะนำผมด้วยค้าบ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย teeraR30, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teeraR30

teeraR30 Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งซื้อ skyline r30 มาอะคับ ตอนนี้ใช้เครื่องที่ติดรถมา(ไม่รู้ใช่L20Bอะป่าว ที่เป็นคาร์บูคับ)ตอนนี้เครื่องก้อใช้ดี ผมพอจะมีแนวทางในการโมเครื่องยังไงดีคับ ถ้าจะเปลี่ยนคาร์บูใหม่ ใส่ปากแตรแบบเรโทรจะหาได้ที่ไหนคับ ไม่อยากวางเครื่องใหม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆคับ ถ้ารถสวยแล้วจาลงรูปให้ดูคับ

2. เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบครับ.....

3. BIGJOHN

BIGJOHN Legend (R.I.P.)

922
    3
    0
    :D:D:D
    เครื่องL4สูบ คาบิวนอนครับ

4. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    L20B เป็น สี่สูบครับ แรงบิดมาดีในช่วงที่เลยสามพันรอบไปหน่อย
    ถ้าเครื่องตรงรุ่น เกียร์เดิม ท้ายเดิม มันวิ่งได้ที่ 160 กว่า - 170 ครับ

5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ขอถามก่อนเลยว่า เกี่ยงเรื่อง น้ำมันไหม
    ถ้าไม่เกี่ยง ทั้งค่าน้ำมัน และงบประมาณ ก็มีให้ทำเยอะเลยละครับ ทั้งระบบไฟและคาร์บิว

6. nitann64

nitann64 New Member Member

40
    0
    0
    ได้30มาแต่งเครื่องเดิมออกแนว Retro เต็มตัวเครื่องเดิมใส่ของแต่งไปเปิดฝาโปรงมาไม่อายไครครับผมเคยเห็นสวยมากครับ
    ว่าแต่ พี่จอนห์ พวกคาบิวนอนมันติดแก๊สได้ไหม ไม่รู้หง่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2008
  7. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    แลกเครื่องกับพี่จอห์นดิครับ :D แซวเล่นน้า

8. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    วางแผนดีๆก่อนนะครับ จะได้เจ็บตัวน้อยหน่อย ไม่งั้นทำเสร็จอาจจ่ายจนมึนได้ครับ 5555 กว่าจะเสร็จแต่
    ละคัน ผมว่าเพื่อนๆคงมึนไปเยอะ หรืออาจถอดใจก่อน ไงเอาใจช่วยครับ จะได้มีรถสวยๆเพิ่ม ดีกว่า
    ปล่อยให้มันลาโลกไปตามอายุ

9. BIGJOHN

BIGJOHN Legend (R.I.P.)

922
    3
    0
    :D:D:D
    ไว้รอดุรถผมตอนทำเครื่อง คาบิวนอน+LPG แน่นอนครับ
    95ก็จะไม่มีแล้ว ปลายปี91ก็อาจจะไม่มีให้เติมกัน
    ยังอยากเครื่อง L20B อยู่จ้า
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้