รวมกระทู้ ความรู้ ครับ [กำลังจัดทำ]

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย tomazzu, 15 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    ไหนๆ ก็ ไหน แล้ว ว่า จะรวมกัน แต่ไม่ได้ รวมซักที

ช่วยกัน ขุดมาแป๊ะ หน่อยครับ

เสร็จแล้วช่วยปักหมุดทีนะครับพี่น้อง

Review รถ
    Fairlady Z432 สาวจากสรวงสวรรค์ ผู้แชร์หัวใจกับ Hakosuka
    GT-Rสุดยอดขนาดนั้นเชียวหรือ
    รหัสตัวถัง R30
    รวมๆ ประวัติ

เครื่อง

• FJ20
    ถามพี่ๆหน่อยครับ เครื่อง nissan FJ20หายากไหมครับ

gear-ช่วงล่าง - Break

ขอความรู้เรื่องเบรค ครับ
    ช่วงล่างR30 มันดังๆเป็นนิสัยประจำตัวหรือเปล่า
    ขอคำแนะนำเรื่องจะเปลี่ยนเกียร์RB25DETครับ..
    ฟรีปั้ม RB มันไม่หนึดแล้วครับ ซื้อใหม่หรือเอามือสองดีครับ

--------------------------------------------------------------

ใครมีบทความเก่าๆ รบกวน zip File ให้หน่อยครับ
    ทาง RC web ได้มีการล้างบาง หายไปเยอะแล้ว นะครับ(เหลือ 350กว่ากระทู้เอง)
    ผมรวมได้แค่นี้ ใครมี ของเก่าๆ เก็บไว้บ้างก็ทำการ zip ส่งเข้ากระทู้น่าจะเป็นประโยชน์แก่พี่น้องเรานะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2008
  2. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  3. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    ขยันดีครับ เยี่ยมมาก

4. สุ้ ๆ

5. khaigtr

khaigtr New Member Moderator

73
    1
    0
    แจ๋วว่ะทอมมี่

6. tomazzu

126
    1
    0
    พี่น้องท่านใด เคยsaveของ เก่าๆ ไว้รบกวน Zip ให้หน่อยครับของเก่า หายหมด แล้ว

7. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    อืมม พอมีของเก่าๆ ที่เซฟเป็น Word ไว้ว่ะ เด๋วว่างจะเอามาโปะให้กระทู้นี้แล้วกัน บางอันหาไม่เจอ ตอบไปเยอะมาก หายไปเลยเสียดายจริงๆ... :cry::cry::cry:

เออๆ ทอมมี่จำได้มั้ย ที่พี่เคยตอบข้อมูล R30 ไป ที่พี่สาวทอมมี่มาถามน่ะ กระทู้นั้นถ้าอยู่ล่ะครบเลย ถ้าเจอช่วยลากมาที...
    :):):)

8. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    เจ๋งครับ

9. tomazzu

126
    1
    0
    save ไว้แค่บางส่วนหนะครับไม่ได้ มีทั้งหมดครับ แฮะๆ

10. tomazzu

126
    1
    0
    ข้อมูล BJR 30 หน้ายักษ์

เป็นรูป นะครับ

Credit พี่หนุ่ม ครับ

11. tomazzu

126
    1
    0
    อ้อ ใคร save บทความ scan ของ ตัว R30 ที่เป็นเครื่อง FJ 20 ไว้บ้าครับ

ขอด่วนครับ... อยากได้มากกกกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้