พวกพี่ๆๆ มาแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย a lumpinee, 1 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a lumpinee

a lumpinee New Member Member

18
    1
    0
    คือว่าอยากจะเปลี่ยน ยางเจ้าตัวเล็ก แต่ไม่รู้ ใช้ยี่ห้ออะไร และใส่เบอร์ อะไรอะครับ

พี่ๆๆใครเคยซื้อ ยี่ห้อ อะไร ราคา เท่าไร และไปเปลี่ยนที่ไหน ช่วยแนะนำ ให้ผมที คร้าบๆๆ

ขอบคุณพี่ๆๆอีกครั้ง คร้าบบ เดวมิตติ้งคราวหน้าไปพยายามไปเข้ากลุ่มด้วยคร้าบบ

ถ้าเปง ร้านแฟมมิลี่หมูกระทะ อย่างเดิมก้อแจ่มเลย ( ใกล้ บ้าน ครับ งิงงิ )

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    อืม.............
    มาคนแรกเลยวุ้ย........

ที่ผมเคยใช้นะ......
    - Dunlop D306 อยู่ในระดับ OK ขนาด 3.50/10
    - Hoop 90/90 - 10 ก็อยู่ในระดับ OK
    อันนี้ ติดรถเซียงกงมา เลยขอซื้อมาเส้นละ 2-300 บาท

ตอนนี้ใช้อยู่
    - Dunlop TT60 ขนาด 90/90 -10 ลายดอกยางสวย ชอบมาก
    ถนนแห้งๆ Work เลย แต่ถ้ามีทราย มีน้ำ ก็ตัวใครตัวมัน
    เส้นนี้ซื้อเซียงกง 500 บาทมั๊ง
    - Michelin S1 ขนาด 90/90 - 10 ลายดอกยางไม่ค่อยสวย
    ดูเหมาะกับ Vespa มากกว่า ZX แต่ สมรรถนะ OK เลย
    วิ่งทั้งถนนเปียก ถนนแห้ง OK แต่อย่าเจอทราย อาจมีปัด......
    ส่วนเส้นนี้ ซื้อที่วงเวียน 22 เบิกใหม่เลย เส้นละเกือบ 800 แน่ะ.....
    ซื้อมา 2 เส้น ใช้ไปแค่เส้นเดียว อีกเส้นยังกองอยู่รกบ้านแน่ะ

อิอิ
    :D

3. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    รถไม่ค่อยได้วิ่งทำไมใช้ยางเปลืองจังเลยอะพี่โต้ง อิอิ :p :p :p

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D
    อิอิ
    จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่าเอ็ดไปครับ ตาว........
    มันเป็นความอยากกกกกกกกกกกก

กร๊ากกกกกกกกกกกกกก :D

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เจ้าของตัวใหญ่แต่วิ่งช้าหน้ายางเลยเปิดเต็มแถมบดขยี้ไปกับพื้นถนนเต็มๆสงสารยางจังอิอิ

6. yy_u12

18,827
    95
    48
    อิอิ
    ชอบจังเลย ไอ้คำว่า "บดขยี้" เนี่ย.......

จึ๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:D

7. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    วันนี้ ขอเสนอ ยาง "ดันแหลก" TT91 ผลงานคงจะเห็น กันแล้ว นะครับ น้าเป้ อิอิ เจอทราย เจอน้ำ ก้อ เสียวกัน หมด ทุกเส้น ทุกยี่ห้อ แหละคับ ป๋มว่า

8. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    บรึ๊ยยยยยยยยยยยย
    นึกแล้ว เสียวววววววววววววว :D

9. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ไม่แตกเหรอตาว

10. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    รถไม่วิ่งต้องเอาไปทิ้งโค้งครับวันนั้นน้าเป้เค้าทดสอบยางครับ

11. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    สุดๆๆ:D :D :D

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    อูย.................
    บี้สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D

13. a lumpinee

a lumpinee New Member Member

18
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านๆๆ ที่มาให้ความกระจ่างนะครับ มีโอกาสจะไปงานมิ้ตติ้ง ด้วยครับ

แต่วันที่ 10 นี้ อดแล้ว เพราะผมไปเที่ยวภูเก็ต ตั้งแต่ วันที่ 9 แงแงแง - -*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้