ซวยแต่เช้า...เซ็ง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย @blue_sky@, 15 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    คือว่าพอดีผมจะมาทำงาน..แต่ดันมีรอดจอดขวางผมไว้ ผมก็ไปเข็น ๆๆๆๆ แต่เข็นไปได้หน่อยเดียว เพราะมีรถอีกคัน จอดขวางต่อท้ายเค้าอยู่เหมือนกัน จึงทำให้รถผม เลี้ยวออกไม่พ้นรถคันที่ผมเข็น ผมก็ต้องโยก ๆ ๆ ๆพวงมาลัยเอาเพื่อหักให้พ้นไอ้คันที่จอดขวางผมอยู่ ผมก็ใส่เกียร์ถอย ๆ ๆ ๆ โครม !! เอี๊ยดๆ ๆ ๆ แฟนผมกระโดดอกไปดู ปรากฏว่าถอยไปโดนเหล็กที่กั้นเป็นช่องสำหรับคนเดินเอาไว้....ตูดหลุดจากเบ้าเลยคับดีนะไม่แตก. เซ็งเลย จึงอยากถามว่า เคลมประกันกับซ่อมเองอันไหนคุ้มกว่ากันคับ เพราะว่ามันไม่ได้หลุดแบห้อยแต่มันแค่หลุดจากล็อคของมันเฉย ๆ อ่ะคับ แต่แฟนบอกว่าให้เคลมประกันไปเลยเพราะจะได้ทำจุดอื่น ๆ ด้วย แล้วถ้าเรียกประกันผมต้องเสียค่าเอ็กเซฟป่าวคับ...ยาวไปหน่อย แต่ช่วยให้ความกระจ่างผมหน่อยนะคับ...ขอบคุณคับ

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ตูดหลุดจากเบ้าเลยคับดีนะไม่แตก

ชิ้นไหนครับยังงงอยู่ เผื่อจะแค่จับยัดเข้าไปอย่างเดียว

3. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    ถ้าเคลมรวมชิ้นอื่นไปด้วยประมาณ4-5ชิ้นน่าจะโดนเอ็กเซฟคับ

4. ratip

ratip New Member Member

19
    4
    0
    แจ้งเคลมดีกว่าครับ ถ้าหากมีรายการที่ต้องแจ้งเยอะเกิน 3 จุด ก็ให้แจ้งเคลม2 ครั้งจะได้ไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย

5. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    แจ้ง เคลมว่าเราถอยชนเอง ไม่มีค่า accept นะครับ
    ถ้ากรณีว่าไม่รู้โดนอะไรมา อันนี้ต้องจ่ายค่า accept ครับ

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    กลับมาหล่อวัยๆนะ

7. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    แจ้งเลยว่าถอยชนครับ ไม่มีครับเอกเซฟ

8. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    มันอาจจะแค่ยัดคืน ก็ได้ เพราะแค่กันชนท้ายมันหลุดจากที่ล็อคอ่ะคับ แล้วจะยัดยังไงดีอ่ะเนี่ย อิอิ ไม่เคยซะด้วยสิ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้