ไฟหน้า ไม่ค่อยสว่างเลย ใช้ relay แล้วนะเนี่ย เบื่อจริงๆขับกลางคืนอันตรายมากๆ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย utaga, 15 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    มองถนนไม่ค่อยเห็นเลย ผมใช้หลอดไฟของ Borch อะครับ ติด Relay ด้วย ไม่รู้ทำไงดี สงสัยต้องเก็บตังติด XENON แล้วมั้งเห็นเขาโฆษณา 3900 บาท มีใครติดแล้วบ้างไหมครับ จะได้เอาไปติดมั้ง แนะนำร้านด้วยนะครับ ไม่รู้ว่า Xenon มันจะทำให้สว่างมากขึ้นแค่ไหนเนี่ย

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เรื่องนี้ไม่มีความรู้เลย.............รอท่านอื่นแล้วกัน

3. due2k

due2k New Member Member

51
    2
    0
    ไฟหน้า

1) ถ้าจะคบกับระบบไฟธรรมดาหรือหลอด Halogen ปกติ ขอแนะนำให้ใช้หลอดของ Phillip ครับ 150/130 W ครับ (ผมเคยติดมา ก่อนเปลี่ยนมาเป็น XENON) และจะต้องติด Relay ของ Bosch
    ครับ ทั้งไฟสูงและต่ำครับ

2) ถ้าจะคบกับระบบไฟหน้าแบบ XENON ต้องเลือกให้ดีๆๆครับ
    เพราะ ระบบจะประกอบด้วย Ballast + ชุดหลอด ถ้าเลือกชุดที่ไม่ดี ละก็ เจ๋งบ่อย แน่ๆๆ
    พวกราคาชุดละไม่เกิน 5000 เนี่ย อย่าคบเป็นอันขาด ของพี่ชายเคยติดมา เจ๋งไปแล้ว 3 รอบ
    เคลม 3 รอบเลย เพราะสีเพี้ยนครับ ต้องระวัง ถ้าให้ดีต้องพวกราคา 6000 up ครับ ชุด Ballast จะดีกว่า ทนกว่ามาก แต่ถ้าอยากเอา sure จะต้องใส่ Xenon ของ Phillip ที่ติดอยู่ในรถ Accord V6 ครับ แต่ราคาเนี่ยเอาการมาก ประมาณ 18000 ครับ ถ้าSURE 1000000%

แต่ต้องดู โคมรถ ด้วยนะครับ ถ้าเก่า ก็ติดแบบไหนก็ไม่สว่างหลอกครับ

เอา sure สว่างแน่นอน ต้อง

XENON ค่าสี 6000K + โคมไฟหน้าใหม่

แบบนี้ SURE สว่างโคตรรรรร.....

4. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    สว่างเจงๆ ครับ ดิว อยากทำมั่งจัง

5. ถ้าโคมดี จานฉายดี สว่างแน่นอนครับ อีกอย่างนึงนะครับ ลองไปเปลี่ยนหลอดไฟใหม่ครับ หลอดพวกนี้ชอบขาดขานึงครับ มันเลยไม่ครบสามขา แต่มันจะติดครับ แต่ไม่สว่าง หลอดละไม่กี่บาทครับ สว่างแน่นอนครับ รับลอง ถ้าสายไฟดี แบตดี มีดีเลย์ ยังไงก็สว่างครับ..............:)

6. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อะ สว่างจิงๆๆ งาม โครต คับ รถท่านนี้ อิๆๆๆ :D

ผม ซ้ำกระทู้ ให้คับ
    อย่างที่น้าเดย์ บอก คับ อิๆๆๆ :D

7. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    รถสวยมากกกกกกกกกกก ทำสีใหม่หรือเปล่าครับใส่แม็กเท่าไหร่ครับ เนี่ย เครื่องเดิมอะปล่าว อยากไปทำให้ได้รถงามๆๆอย่างคุณบ้างต้องใช้งบเท่าไหร่ครับเนี่ย

8. due2k

due2k New Member Member

51
    2
    0
    ตามนี้ครับ ลองดูครับ

ตามนี้ครับ ลองดูครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=435424

ทำสีใหม่ ครับ

17 ครับ

เดิม ครับ

ใช้งบประมาณ เท่ากับ ซื้อ AC 88 มือสองได้ประมาณ 4 คันครับ
    แพงแต่คุ้ม เหมือนรถป้ายแดงครับ เพราะเบิกของด้านนอก ใหม่หมดครับ :cry::cry::cry:

9. domin

domin New Member Member

11
    0
    0
    :)

ใช่... ไฟรถผมก้อไม่สว่าง ถ้าซื้อ Relay มาต่อเอง ต้องต่อยังไง.. ซื้อรุ่นไหนจะดี .. ถามผู้เชื่ยวชาญ หน่อยคับ

10. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    จัดไปคับ ตอนนี้ผมมี ไฟ XENON พร้อมอุปกรณ์ ครบ set ราคา 6500 รับประกันหลอดขาด 1 ปี หลอดขาดเปลี่ยนหลอดให้ฟรี คับติดต่ผม คับ เอก 0837048855

11. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    เอาเป็นว่า ถ้าผมได้ไป meeting นะครับผมจะเอ เครื่องมือ แล้วก็พวกรีเลย์ไปด้วยเผื่อว่าใครอยากทำครับ........ราคาของเท่าไรก็เท่านั้นเลยครับไม่คิดค่าทำด้วย ไว้รู้จักกันนานๆครับ......(แต่นานหน่อยนะครับใครอยากให้ไปก่อนเวลาอันสมควรผมจะเอารถเพื่อนไปครับ) รถทำสีอยู่น่ะครับ

12. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    สงสัยมีตติ้งคราวนี้คงมากันเยอะแน่ ๆ ๆ มีช่างมาบริการติดตั้งถึงที่เลยอะ.........หรือว่าจะนอกรอบกันก่อนดี

13. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้