ขอปรึกษาหน่อยครับ...เครื่องเบาแล้วดับเป็นบางครั้ง

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย EYESTAR, 10 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EYESTAR

EYESTAR New Member Member

1
    0
    0
    ปกติไม่ค่อยได้ขับเท่าไหร่ เดือนล่ะ 2 -3 ครั้ง ปรากฏว่าเมื่อวิ่งไปเจอไฟแดง แล้วผ่อนคันเร่ง บางครั้งเครื่องจะดับ ยิ่งถ้าวิ่งไปไกลๆ ขอนแก่น ไป กรุงเทพฯ พอเจอไฟแดงชอบดับบ่อยต้องกระชากครัทซ์ให้เครื่องติด ไปให้ช่างตั้งรอบเครื่องช่างบอกว่าเครื่อง และหัวเทียนปกติ เลยลองเปลี่ยนหัวเทียนเป็น Boss ทั้ง 4 ตัว อาการดีขึ้นนิดหน่อย ตอนนี้กำลังช่างใจว่าจะเข้าศูนย์ที่ขอนดีหรือเปล่า แต่กลัวไม่หาย ใครมีข้อแนะนำช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมาก

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แหม...บอกมาตั้งยาว แต่ข้อมูลมีนิดเดียวเอง งั้นก็ให้คุณเช็คที่สายหัวเทียนนะ ถ้ามันนานแล้วให้เปลี่ยนซะ และอีกอย่างคือให้เช็ค AC valve ดูครับ

3. march.

march. Guest

0
    0
    0
    หวัดดีคับ รถ ผม ก็ เป็น อาการเดียวกัน เป็น มานาน แต่พอไป meetting...ก็ไปปรึกษา พี่ ๆ ..พี่ อ๊อด แนะนำให้ไป ล้าง AC valve...แค่ 300 บาท นิ่งเหมือน เดิม มีคน ที่ เขาเจอปัญหา มาก่อน..แน่นนำ มา.. ..ลองดู นะ คับ .........ไป meetting มันดีนะ คับ.....เรื่องที่ ไม่ รู้ ก็ ได้รู้....จะได้ไม่ ถูก ช่าง มัน ฟัน เอา..!!

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    หวัดดีมาร์ช
    สบายดีนะ รถโอเคแล้วล่ะสิ เรื่องความร้อนล่ะ

5. march.

march. Guest

0
    0
    0
    hi.. หวัดดี คับ มาช สบาย ดี.ขอบคุณครับ....!! ส่วนเรื่อง ความ ร้อน ยังไม่ได้ แก้ คับ อาการไม่ได้เป็น หนักมาก คับพี่...(ความร้อน จะ ขึ้น สูงเวลา แซ๊ด.............ตลอด...แบบกรุงเทพ ไป สุ 1000 ประมาณนั้น แต่ถ้า ขับใน เมือง แซ๊ด............บ่าง บาง จังหวะ...ความร้อน ก็ ปรกติ ( ไปล้าง ac valve ) มา รถก็ ปรกติ แล้ว คับ ไม่ ต้อง กลัว เครื่อง ดับ ไป จิ้มท้ายคันอื่น....!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้