มีใครพอรู้บ้างครับ..เครื่องคาบูร์ติดแก๊ซ.ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โหงว, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โหงว

โหงว New Member Member

39
    0
    0
    รถที่ติดแก๊ซมาเครื่องคาบูร์นะครับ ที่เขาเรียกกันว่า.ย้ายมิก.มันคือะไรครับแล้วประโยชน์มันคืออะไรทำแล้วดีไมครับ คือผมผึ้งจะศึกษาเรื่องนี้รับ ขอรบกวนผู้รู้ช้วยบอกทีครับ เพื่อเป็นวิทยาทาน:confused::confused:

2. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    คาร์บู เครื่อง GA16DS ย้ายมิกซ์ ไม่ค่อยมีผลครับ ไปดูกันครับว่าทำไมเครื่องหัวฉีดต้องย้ายมิกซ์ ลิงค์ด้านล่าง คำตอบที่ 8 โพสโดยพี่ Duke แงซาย ครับ
    http://www.gasthai.com/boardgas/Questionold.asp?ID=A16049

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามนั้นครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามด้วยครับ อยากติดเหมือนกัน

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เหมือนกันครับ

6. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ผมกำลังหาตังติดอยู่

7. โหงว

39
    0
    0
    ขอบคุณครับ ของผมก็เหมือนพี่ป๊อกเลย ก่อนไปติดผมก็ใส่กลองเปลือยอยู่แล้วครับ ติดเสร็จหน้าตาคล้ายกับของพี่เลย ต่างกันตรงท่อของผมสั้นกว่าครับมันมีผลไม้ครับ ท่อของผมยาวประมาณ3ฟุตครึ่งครับ

8. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า เครื่องของเราเป็นแบบไหน
    GA16 DE หรือ DNE หรือ DS อะไรเนี่ย ดูไม่เป็นอะ
    ของพี่แวน 95

9. โหงว

39
    0
    0
    ผมก็อยากรู้ครับ ของผมเครื่องคาบูร์ปี96ครับ ผมก็ดูไม่เป็นเหมือนกันครับ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดูที่หน้าเครื่องตรงหัวกรองไงจ๊ะ

11. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของผมเครื่องคาบูเหมือนกันย้ายกรองแล้วทำให้วิ่งดีทั้งน้ำมันและแก๊สเลย

12. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อยากด้ายของเปลือยๆจังเลยอ่ะ

13. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ผมก็อยากติดแต่ตอนนี้มีงบแค่7000ครับ แต่อยากติดมากเลย

14. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    เพิ่งไปติดมา 16000 ร้าน by service แถว ศรีราชา ก็ ok ครับ
    แต่อยากรู้ว่าพี่ๆที่ใช้คาร์บิว+LPG วิ่งได้ถึงเท่าไหร่ ...? ก.ม/ชม
    แล้วอัตราเร่งดีไหม เทียบกับน้ำมัน แล้วถ้ามัน ดร๊อปลง ต้องทำไงถึงจะเร่งได้ดีขึ้น
    ขอบคุณครับ

15. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    DS เครื่องคาร์บูดูที่หม้อกรองอากาศ จะเป็นสี่เหลี่ยมใหญ่ๆหน่อย ใต้ฝาครอบกรองอากาศมีเฟืองปรับรอบเครื่องยนต์
    ตัวจานจ่ายไม่มีปลั๊กสายไฟยื่นออกมาทางหน้ารถ

DNE เครื่องหัวฉีด หม้อกรองอากาศสี่เหลี่ยมผืนผ้า ที่ตัวจานจ่ายจะมีปลั๊กสายไฟยื่นมาหน้ารถ

DE ไม่ใช่เครื่องเดิม NV หน้าตาคล้ายๆ DNE แต่สังเกตุที่ท่อร่วมไอดีเป็นท่อสีเงินด้านขึ้นมาเลย(ตรงนี้ชัดเจน DNEไม่มีให้เห็น) สังเกตุที่ฝาครอบวาวล์ ยืนหน้ารถหันหน้าเข้าเครื่อง สังเกตุมุมซ้ายมือด้านบนของฝาครอบวาวล์ จะเป็นที่อยู่ของวาวล์แปรผัน (vtc)จะให้ดีลองดูรูปประกอบดีกว่า:D

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=238656

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามนี้เลย:D

17. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

ขอบคุณปี่เป้คับ...ข้อมูลเพียบเลย

18. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ผมดูไม่เห็น หรือดูไม่เป็น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้