CIVIC RX จะเปลี่ยน max กับ ยาง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย chanapai, 15 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chanapai

chanapai New Member Member

1
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ rx สีขาวอยู่ครับ เดิมๆครับ แต่อยากจะเปลี่ยน max กับยางครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ โดยส่วนตัวแล้ว เล็งไว้ 195/55/16 ครับ เน้นขับในเมื่องครับออก ตจว.เดือนละครั้ง ระยะทางไปกลับประมาณ 600 ก.ม ถ้าเพื่อนๆมีรูปรบกวนโชว์หน่อยนะครับ
    ถ้าขอบ 15 ใช้ยางขนาดเดิม max กับยาง ยี่ห้อไหนดีครับ
    ถ้าขอบ 16 205/50/16 ติดหรือเปล่ามีช่องเหลือเยอะหรือเปล่าครับ แบบเดิมๆ ครับ กระเทือนมากหรือเปล่าครับเมื่อเที่ยบกับเดิมๆ
    195/55/16 ละครับเป็นอย่างไรบ้าง เทียบกับขนาดของเดิม เลี้ยวติดหรือเปล่า
    หรือเพื่อนๆมีข้อคิดเห็นเพิ่มเติมรบกวนหน่อยครับ รถสีขาวใส่ max สีอะไรดีครับ แนะนำยี่ห้อหน่อยครับร้านด้วยยิ่งดีครับ

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ล้อ 16 ใส่ได้ไม่ติดครับ ยังเหลือได้อีกเพียบ ขอแค่อย่าเอาหน้าล้อโค ต ร กว้างเกินชาวบ้านก็ไม่ติดหรอกครับ
    ใส่ 17" ยังสบายเลย แต่รถจะโย่งหน่อยถ้าไม่โหลด

ต้องเลือกลายที่ชอบให้ได้ก่อนครับ เพราะอันนี้เรื่องใหญ่ มันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวด้วย
    สีก็ลองดูรถเพื่อนในบอร์ดได้ครับ ว่าใส่สีไหนแล้วคุณชอบ อย่าไปถามคนอื่นเลยครับ :D เพราะเดี๋ยวถ้าเราไม่ชอบเหมือนเขา

ยังไงก็ยินดีต้อนรับสู่บอร์ด CIVIC ES Group นะครับ

3. comman

comman Guest

0
    0
    0

4. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :D:D เข้ามาติดตามในบอร์ดได้คับ หรือไม่ก็ดูที่กระทู้ โฉมหน้าสมาชิก ES GROUP ..คู่กับรถสวย ๆ อ่ะคับ อิอิในนั้นอ่ะ เต็มเปี่ยมไปด้วยรถสวย ๆ และแนวทางการแต่งรถเลยอ่ะคับ .....แล้วก็ยินดีต้อนรับสู่ ES GROUP นะค้าบ..(ขนาดยังไม่ได้เป็นสมาชิกนะเนี่ย อิอิ..แบบว่าติดตามอ่ะค้าบ..) :D:D:D :eek::eek:

5. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    สนใจแม็กเดิมอะ....ขายปะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้