แนะนำวิธีโมดิฟายโช๊คหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกกมล ศรีขจร, 18 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมทำมาหลายครั้งมากหมดไป5-6พันแล้วยังไม่ได้ดีเลยครับ ครั้งแรกไปตัดสปริงมาแล้วเอาโช๊คไปโมเป็นกึ่งน้ำมันกึ่งแก๊ซต่อมาด้านคนขับเตี้ยลงมากว่าอีกด้าน เลยนำไปให้ร้านดูเขาบอกว่าแก๊ซหายเหลือแต่น้ำมันดีที่โช๊คไม่แตก แต่ทางร้านก็ได้ทำให้ใหม่ไม่คิดตัง ตอนนี้เป็นอีกแล้ว ถามพี่ๆหน่อยครับโช๊คมีสิทธิ์จะแตกไหมครับ ที่มันเป็นบ่อยๆเป็นเพราะโช๊คอันนี้มันเสื่อมหรือเปล่า พอดีตอนนี้ผมมีโช๊คkayabaใหม่อยู่จะนำไปโมใส่แทนจะดีไหมครับ ถ้าพี่ๆท่านใดรู้ร้านในระยองช่วยตอบด้วยครับ....:)

1. โอ้..................เห็นภาพนี้แล้วคิดถึงความหลังเมื่อครั้งยังเด็กครับ มอไซค์น่าจะเหมือนกันด้วย...........

โช๊คไม่แตกม้างครับ ที่แตกน่าเป็นซีลมากกว่า ถ้ามีใหม่อยู่แล้วน่าจะเปลี่ยนเลยครับของเก่าข้างในน่าจะสึกหรอจนไม่รับกับซีลภายในแล้วอาจเป็นได้

2. KAN_RAYONG#100

KAN_RAYONG#100 New Member Member

32
    0
    0

ผมแนะนำร้านนี้แล้วกัน ชื่อร้าน J Shockup ร้านอยู่ถนนทางแยกทับมา มาทาง PMY นะครับ ติดต่อกับคุณจุ๊ยได้เลยครับ บอกว่า กรรณ ระยองคลับ แนะนำมาได้เลยครับ เข้าไปปรึกษาที่อู่ก่อนก้อได้ครับ พี่ๆที่นั้นใจดีทุกคนครับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตามน้องกรรณไปเลยครับอิๆ...ขอบคุณครับน้องกรรณ...:D

4. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    เจ้าถิ่นจัดไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้