พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย งุงิเองครับ, 13 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมอยากได้ Nv มาติด LPG ครับเราควรเลือกตัวไหนดีครับ ระหว่างเครื่องคาร์บู กับ หัวฉีดครับ
    แล้วถ้าเลือกได้แล้วเราควรติดแบบไหนดีครับระหว่าง แบบ Fix กับ หัวฉีดครับ
    คือผมอยากได้ NV ตัวกะบะครับ แต่มีคนบอกว่า ซ่อมแพง อะไหล่แพง อะไหล่หายาก จริงหรือเปล่าครับ
    ผมอยากได้รถเล็กมีกะบะไว้ขนของเล็กๆน้อยครับ แถวบ้าน ปี 94 ราคาประมาณ 109000 เครื่องคาร์บู ครับ

1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ราคาแพงไปมั้งครับปี94 ตอนนี้ปี95 ราคาไม่ถึงแสนแล้วครับรอดูสมาชิกเค้าช่วยหาให้ดีกว่าครับ ใจเย็นๆครับ

2. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    จะมีสมาชิกเพิ่มอีกคันแว้ววววว

3. แล้วเรื่องอะไหล่ละครับ

พี่ๆครับแล้วเรื่องอะไหล่ละครับมันแพงและหายากไหมครับถ้าเรื่องนี้เคลียผมเอาแน่นอนเลยครับ
    ตอนนี้ผมมีเงิน 80000 เองครับผมอยู่เชียงใหม่ครับ

4. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    เรื่องอะไหล่ไม่ต้องกลัวไม่มีครับ เพียบ หาง่าย ร้านอ่ะไหล่มีทุกร้าน เพราะใช้กับรุ่นอื่นของนิสสัน ได้บ้างบางชิ้น ไม่ต้องกลัว ผมก็อยู่เชียงใหม่ เคยเห็นกันบ้างป่าว ตามรูปอ่ะครับ ลองดูบอร์ด chaingmai2car.com ดูก่อนครับเผื่อมีถูกๆมาขาย ของผมก็คาร์บูครับติดแก๊สไม่จุกจิกครับ :D:D:D:D

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    คาร์บูกระบะ อะไหล่หายาก ซ่อมแพง อะไหล่แพง

ไม่จริงครับผม...:D

6. up

พี่ danny ติด Lpg ที่ร้านไหนครับราคาเท่าไรครับ

7. denny

224
    2
    0
    :sad: ที่ อ.เจริญ ครับแยกศาลเด็กอ่ะครับ 15000 ถัง 58 ลิตร วิ่งพิดโลก 336 กม. หมดไป 36 ลิตร (วิ่ง 100-120)สบาย แต่ผมว่าลองศึกษาดูร้านอื่นก่อนนะครับ เพราะช่วงหลัง มีคอมเม้น มาเยอะเหมือนกัน เพราะรถเข้าเยอะครับงานเข้าเยอะช่างอาจจะรีบอ่ะครับ แต่ผมติดมาก็ยังไม่มีปัญหาอะไร:sad::sad: เรื่องรถค่อยๆดูไปครับ เดี๋ยวถ้าเจอจะมาบอกครับ:sad:

8. ใครเป็นคนแนะนำเจ้าของกระทู้นะ มานใช้อ่ะไรคิดอ่ะ แพงตรงไหนว่ะ

9. ซื้อไปเถอะคับไม่ผิดหวัง

10. ช่วยฟันธงเลยครับ

พี่ๆช่วยฟันธงเลยครับว่าให้เอา คาร์บู หรือ หัวฉีด ดีครับ

11. green nv #032

2,789
    89
    0
    คาร์บูเหมาะกับการกิน gas นะ(เห็นพี่-น้องเราว่าไว้)
    สำคัญที่ว่าเราต้องหาเครื่องที่สภาพไม่โทรมมาก และราคาพยายามหาให้ได้ต่ำแสนจะดีมากเลย

กิน gas รอไว้เครื่องพัง แล้วค่อยวางหัวฉีดก็ได้...:D

12. วางตัวไหนครับ

พี่ครับถ้าวางเครื่องใหม่ วางตัวไหนครับราคาประมาณเท่าไรครับ

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาตัวคาร์บูไปติดแก๊สเลยครับ รถราคาแสน ปี95 ตอนนี้มีอยู่80000 วางซัก60000 เอาอีก20000ไปวางแก๊ส และบิ้วช่วงล่างเป็นบางอาการ โทรหาสมาชิกที่เชียงใหม่เลยครับ ให้เค้าช่วยหาด้วยครับ ไปด้วยกันด้วยก็ดีครับ เรื่องวางเครื่องอย่าเพิ่งคิดครับ

14. ถ้าตั้งใจจะเอามาติดแก๊สอยู่แล้ว ผมว่าเครื่องคาบูก็ได้คับ (ราคาน่าจะถูกกว่าหัวฉีด แต่ถ้าเจ้าของเก่าเค้าวางหัวฉีดมาแล้ว ในราคาเท่าคาบู ก็เอาที่เป็นหัวฉีดคับ) ใช้จนพังแล้วค่อยวางใหม่คับ (วางรอบนี้ก็เป็นหัวฉีดไปซะจบคับ)

15. denny

224
    2
    0
    :D:Dตามนั้นเลยครับ เพราะว่า คาร์บูดมแก๊สง่ายสุดแล้วครับไม่จุกจิก อาจกิน หน่อยไม่แตกต่างมากครับ :sad: ฟันธงเลยครับ ทั้งสวยและประหยัดด้วยแก๊ส พันธง:D:D

16. ขอเบอร์พี่ denny หน่อยครับ

ขอเบอร์พี่ denny หน่อยครับ

17. green nv #032

2,789
    89
    0
    จัดไปครับ...:D

18. denny

224
    2
    0
    :D:DF โอเช จัดปายครับ 089-5546343 เด่น นะครับ โทรคุยได้ แต่ยืมตังค์ไม่ได้นะครับ เพราะไม่มีอิอิ:D:D:D

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เหมือนกันเลยครับ

20. ขอบคุณครับพี่เดียวยังไงผมจะโทรหาละกันครับ ผมโจ ครับ

21. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ว๊าวววววววววว มีขอเบอร์ กันด้วย คริคริ

22. denny

224
    2
    0
    ไม่ใช่สาวสวยนะจ๊ะ แต่หล่อเร้าใจ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้