น้ำมันเกียร์4g63t MT ขับ2 กี่ลิตรดีครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Pom_GU, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pom_GU

Pom_GU Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร์4g63t MT ขับ2 กี่ลิตรดีครับ

ใส่น้อยไปเป็นไรไหมครับ แล้วมีวิธีดูเปล่าว่ามันขาดหรือไม่

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    น้ำมันเกียร์ใส่น้อยไปก็ไม่ดี ใส่มากไปมันจะทะลักออกรูหายใจเวลาวิ่ง
    ต้องใส่ให้พอดีรูเติมครับ
    ส่วนปริมาณน้ำมัน ต้องดูว่าใช้เกียร์ไร ถ้าเป็นเกียร์ขับ4 จะประมาณ2ลิตรครึ่ง
    ส่วนเกียร์อื่นๆไม่รูเหมือนกันครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เครื่องอีโว1-3 ใช้ 3 ลิตร
    ครบทุกห้องเกียร์+เฟืองท้ายครับ

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เกียร์ราวๆ3ลิตร ใช้เกรดดีๆหน่อยนะคับ เพราะ รอบมันจัดกว่าขับ4
    ปล.ขึ้นอยุ่กับว่าเติมแนวไหน ถ้าแนวระนาบจะได้น้อย แต่ถ้าแนวทะแยงจะได้เยอะ ปล.เยอะไปก้อไม่ดี เลอะเทอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้