ขอwiringdiagram EVO6ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย เสือย้อย, 10 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีพัดลมแอร์ไม่หมุน อยากหาสาเหตุว่าเป็นที่ ไหนกันแน่น่ะครับ

ขอบคุณครับ

1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต่อตรงพัดลม ทดสอบดูครับ ถ้าพัดลมไม่หมุน ให้เปลี่ยนพัดลม
    ถ้าพัดลมหมุน ไล่ตรวจสอบดังนี้
    1. ฟิวส์ พัดลม
    2. รีเลย์พัดลม
    3. กราวนด์ พัดลม มาจาก กล่อง ECU ไม่ใช่มาจากตัวถัง ให้ตรวจสอบสายพัดลมว่าขาดหรือไม่
    4. ปลั๊ก ขั้วต่อพัดลมต่าง ละลาย ขาด ซ็อต

2. ohm_redevo

ohm_redevo Member Member

65
    5
    8
    สายไฟใช่ของ6รึเปล่าครับ

3. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: หาดูใน Google เลยคับ มีของรถเกือบทุกรุ่น :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้