อยากถามเรื่อง เครื่อง b16ท่อนล่าง b20 ช่วยกันตอบนะครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย vtec bbb, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vtec bbb

vtec bbb Guest

0
    0
    0
    อยากรู้ว่าตอนนี้ที่นิยมทํากัน b16ท่อนล่าง b20 นี่ ทําแล้วจบที่เท่าไหร่

แล้ววิ่งดีไม๊ ในช่วงต้นต้นใช้ในเมืองนี่เล่นกับเครื่อง j เดิมเดิม ได้ไม๊ครับ
    ^__^ แอบถาม แล้วก็ กินนํามันมากไม๊ครับ กี่กิโลลิตร
    ลบกวนเพื่อน เพื่อนพีพี่ ในคลับนี้ไครมีประสบการความรู้ ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุนครับ

2. Hutch.96

Hutch.96 New Member Member

21
    0
    0
    ผมว่า แล้วแต่ครับ ท่อนล่าง B20 ก็หมื่นนิดๆ เล่นในเมืองก็ กำลังมันครับ เล่นกับเจก็ ได้ครับ สบาย แต่ต้องเป็น เกียร์ MT นะ ส่วนกินน้ำมันก็ แล้วแต่ความสดของเครื่อง+พฤติกรรมการขับครับ

3. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ถามว่าจบเท่าไร ต้องดูก่อนว่าเรามีอะไรอยู่มั่งครับ ถ้าไม่มีเลย ก็หนักอยู่นะ
    ถ้าเรามี b16 อยู่แล้ว ก็จะประมาณ 30000-35000(เท่าที่เคยถามนะแต่ตอนนี้ราคาน่าจะถูกกว่านี้)
    ใช้งานดีครับ กดมาๆขับในเมืองสบาย แรงบิดเยอะ ส่วนเรื่องวิ่งกับเจ เอาโบหรือไม่โบครับ
    ถ้าไม่โบก็สบาย แต่ถ้าเจโบเค้าเดิมๆ เรากหืดเลยอ่ะ เกียร์1-2แล้วก็3ต้นๆน่าจะยังสูสีไม่ก็เราได้นิดนึง
    แต่หลังจากนั้นผมว่าเค้าน่าจะสวนเราไปแล้วล่ะ (ต้องทำนิดหน่อยอ่ะครับถ้าคิดจะสู้ได้เลย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้