สงสัย Sunny B14-B15 มีปัญหาเปล่า?

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ์New อู้ดดี้, 15 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอโทษคับคือผมกำลังอยากซื้อ Sunny super saloon B14-B15 ที่ไฟท้าย 3 ชั้น โฉมก่อนจะเปลี่ยนเป็น NEO
    แต่หาไม่ค่อยมีเลย เลยสงสัยว่า
    1. Sunny โฉมนี้(ไฟท้ายแยก 3 ชั้น) ทำไมทำออกมาน้อยหรือว่ารุ่นนี้มีปัญหา เลยไม่ผลิตต่อ แล้วเปลี่ยนไปเป็น NEO เลย?
    2. ระหว่างโฉมไฟท้ายแยก 3 ชั้น กับ Sunny ตัวก่อนหน้ากัน(ในปีเดียวกัน) ไฟท้าย ขาวแดง ตัวไหนใช้แล้วสบายใจกว่ากันครับ
    ในเรื่องอะไหล่ ซ่อม ฯลฯ
    3. อะไหล่ในกลุ่ม Sunny สามารถใช้ทดแทนกันได้หรือเปล่าคับ (ส่วนใหญ่)
    รบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่มีความรู้ในรถยี่ห้อ/รุ่นนี้ ช่วยตอบผมที ครับ

1. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ที่รู้บ้านเราไม่มี B15 ครับ เป็น B14 ทั้งหมด
    ส่วนรุ่นสุดท้ายเห็นน้อยน่าจะทานกระแสรถจากค่ายดังไม่ไหวมากว่าครับ
    อะไหล่เครื่องยนต์ทดแทนกันได้ ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเดียวกัน
    เพราะ B14 มีเครื่องเดิมๆ สองขนาด คือ 1.5 กะ 1.6
    ส่วนภายนอกปีใครปีมันค๊าบบ อิอิ
    ผิดพลาดประการใด ขอพี่ น้อง แก้ไขให้ด้วยค๊าบบบ

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามนั้นเลยคร๊าบ

3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    นั่นแล่ะ

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    นี่แน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้