หายไปหลายวัน หยุดตรุษจีน เปิดมาไม่สบายอีก

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย nong_acc88, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    หยุดตรุษจีนยาวเลย เปิดมาไม่สบายอีก ............

เปลี่ยนซีลจานจ่าย...........น้ำมันเครื่องมันเยิ้มที่จานจ่าย ไม่แน่ใจเป็นโอลิงหรือซีล ต้องถอดออกมาดู

เปลี่ยนซีลข้อเหวียง (ใช่หรือป่าว ที่มันอยุ่อีกด้านของจานจ่ายนะ)

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    หลังจากนั้นเปลี่ยนลูกหมากปีกนกหลัง

ดูสภาพของเก่า และใหม่

3. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เท่านั้นยังไม่พอ เปลี่ยนคอมแอร์ 1 ตัว ลองดู ของเก่า ติดรถมาตั้งแต่ซื้อมา รุ้สึกว่าเป็นคอมบิ้ว มา เอามาเปรียบเทียบ กับที่ได้มา (ขอบคุณคุณเทพด้วย สำหรับคอมแอร์) จะสั้นกว่าอย่างเห็นได้ชัด นี่เลยที่เป็นสาเหตุให้สายพานคอม ไม่ลงร่องพอดี

4. nong_acc88

4,280
    13
    38
    สุดท้ายกลับมาบ้าน ลองแกะ นาฬิกา มาซ่อม ...... ใช้ตะกั่วจี้ไปทุกจุดเลย ที่มีลอยตะกั่วเดิมอยู่ ผลออกมา

5. แหม โมใหญ่เลยนะครับ พี่น้อง...............................อิอิอิ ดีครับ ค่อยๆทำไปครับ

6. nong_acc88

4,280
    13
    38
    น้าอีตอนที่วางสามขานะซิ น้ำมันพาวเวอร์ ไหลออกจากแร๊คเพียบเลย..............เห็นแล้วเศร้า...บอกช่างไว้รอบหน้าแล้วกัน ไม่ได้ซื้ออะไหล่ชุดซ่อมมา

7. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    จัดไปคับ อิๆๆๆ

8. nong_acc88

4,280
    13
    38
    รายงาน เช้านี้ นาฬิกา ไม่ติดอีกแล้ว เป็นอารัยของมันเนี่ย

9. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    55+ เรื่องนาฬิกา นี่ ยังไม่จบ

ต้องลองแกะมาย้ำ อีกรอบ มั้ง พี่น้อง แล้วก็ทำความสะอาด แผ่นมันด้วยนะครับ ลองดู เพราะอุ้ยถอดมาจี้ 2 รอบ กว่าจะติด ยาวแบบนี้อ่ะ

10. ลองทำดูครับ................ของผมย้ำไงก็ไม่ติด ถึงติดก็แปปเดียว เลยหาอะไหล่ข้างใน มาเปลี่ยนอะครับ ซ่อมอยู่หลายรอบ ถึงใช้ได้จนถึงวันนี้อะครับ :)

11. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    อะประมาณนั้นครับ ลองทำดูคุณทำได้ แต่ผมให้ พี่ที่ออฟฟิศทำครับ

12. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    หล่อใหญ่เลยขอลูกพี่ ............ ป๋า ของป๋า เปลี่ยนยกลูก หรือ ว่าเปลี่ยนอะไหล่ กันอ่ะ

ใช้ เด็นโซ หรือ ซันเด็น อ่ะ

13. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    พี่น้องคับ ลูกหมากลูกละเท่าไหร่คับ ชีลตรงจานจ่ายผมก็ร่วมเหมือนกันคับราคาเท่าไหร่คับ ซีลเกียร์ผมก็รั่วอีก และสายพานทมมิ่งก้หมดอายุ โช็คหลังก็ทรุดซ้สยขวาไม่เท่ากันอีก และอีกมากมายที่หนึกไม่ออกเซ็งจิตคับ

14. nong_acc88

4,280
    13
    38
    รายงานใหม่ เช้าวันนี้ นาฬิกามันติดขึ้นมาอีกแล้ว ติดยาวเลย.....มันเป็นอารัยของมันเนี่ย..........หรือไปบัดกรี อะไรผิดซักอย่าง สั่งให้มันทำงาน วันเว้นวัน....555

เปลี่ยนยกลูกเลยครับ ................ ลูกเก่ายังอยู่นะ ใครสนใจเสนอมา แต่มันเป็นคอมบิ้วนะ เอาไปทำอะไหล่ก็ได้ เพราะมันยังใช้งานได้ปกติ ปัญหามันคือ มันบิ้วมาแล้วหน้าลูกรอกมันเลยออกมามากไป ทำให้สายพานเวลาใช้ไปนาน ๆ แล้ว มันไม่ตรงร่องมัน ตัวใหม่ที่ได้มา มันพอดี แนวสายพานเป็นเส้นตรงเลย แค่นี้เอง แต่ความเย็นก็ปกติ

ลูกหมากปีกนกหลัง ข้างละ 450 บาท ยี่ห้อ 555
    ซีลราวลิ้น (หรือข้อเหวี่ยง ด้านสายพานทามมิ่ง) 110 บาท
    ซีลจานจ่าย 70 บาท

15. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    แล้วพี่น้องซ้อมที่ไหนคับ ค่าแรงแพงป่าว แล้วอะไหล่ซื้อที่ไหนคับ

16. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ร้านขายอะไหล่ทั่วไปก็มีขายนะ................ ส่วนมากอู่ที่ไปทำ จะไปซื้อกันตรง กม 8. รามอินทรานะ ถ้ามาจากถนนนวมินทร์ เลี้ยวซ้ายตรง กม. 8 เลยแยกไฟแดงไป ร้านอยู่ซ้ายมือ เป็นร้านประจำของที่อู่ที่นะ เป็นอู่ประจำที่ทำกันมานาน เลยสนิทกัน เรื่องค่าแรงครั้งนี้ พี่หมดไป 600 บาท นี่รวมเติมน้ำยาแอร์ด้วยนะ แต่พี่ก็ให้ไป 700 แล้ว ยังซื้อเบียร์ มานั่งกินกันอีก คือซ่อมทุกครั้งก็ต้องมีดื่มทุกครั้งแหละ.

17. น่าจะเรียกว่าซิลแกนจานจ่ายนะครับ ซีลข้อเหวี่ยงอยู่ใต้เเคร้งครับ ตรงอกไก่ ครับ :)

18. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    พี่น้องครับอู่ใกล้ซอยบ้านผมเลย

19. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ขอโทษครับ ร้านรึว่าอู่ครับที่อยู่ กม.8 ( ถ้าร้านขายอะไหล่ชื่อร้านอะไรครับ )

20. nong_acc88

4,280
    13
    38

ร้านขายอะไหล่ นะเอก............ จำชื่อร้านไม่ได้นะ มีอยู่ร้านเดียวแหละ เป็นร้านสองห้องนะ ร้านใหญ่ เลยแยกไฟแดงปากทางวัดคู้บอนมานิดเดียวนะ

21. ถ้าร้านแถวๆบางนาถามผมนะครับ................อิอิอิ

22. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ถูกป่ะครับ น้า ไว้จะหาอะไหล่ จะโทรหาครับ :)

แนะนำร้านอะจ๊ะ ...................ส่วนเรื่องราคาไปถามดูกันเองเลยจ๊ะ แต่เท่าที่ดู ราคาก็โอเคนะ แถวนี้อะ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้