รบกวนพี่ชาวBBหน่อยคับ!!!!!

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย armeen-M, 8 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. armeen-M

armeen-M New Member Member

114
    4
    0
    อยากทราบราคาเครื่องSR20deพร้อมเกียร์ฝาแดงราคาประมานเท่าไรคับ(ผมกำลังสนใจอยู่คับ)รบกวนพี่ๆด้วยคับ....................ขอบคุนคับ(*-*)

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    น่าจะอยู่ที่ 22000 - 28000 ครับ.........

อิอิ
    :D

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ ค่าวางพร้อมวายริ่ง 12000

4. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0
    รับทราบครับ

5. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ประมาณนั้นครับ

6. armeen-M

114
    4
    0
    แล้วถ้าเปนฝาขาวมีตัวไหนบ้างคับราคาประมานเท่าไรคับพี่ๆ.................(ขอบคุนพี่ที่ให้คำแนะนำคับ)

Nuch ถูกใจสิ่งนี้
  7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ทุกตัว ราคาใกล้เคียงกันหมดครับ............

อิอิ

8. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    อืม...........

9. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    ฝาเเดงมี2ตัวมั้งคับ มีตัวที่กล่องเปนของnissan กับตัวที่กล่องของ boss คับเเรงม้าต่างกันคับ อิอิ น่าจะอยู่ที่ 2200 - เท่าไหร่ไม่เเน่ใจคับ ผมว่าลง VVL ดีกว่าคับ อิอิ

10. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    งง.....

11. armeen-M

114
    4
    0
    ผมเน้นใช้งานจึงอยากได้เครื่องไม่โบคับฝาขาวปีใหม่ๆมีตัวไหนบ้างคับ.............ผมดูร้านแถวนครปฐมฝาขาวสงสัยจะเปนตัวที่วางในBBราคาเครื่อง+เกียร์24000คับแพงปาวคับพี่ๆ.......................ขอคำชี้แนะคับ

12. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ถ้าเอาปีใหม่ คงต้องรอปลายปีนี้อ่ะครับ เพราะจะก้าวเข้าสู่ปี 2009 อะล้อเล่นนนนนนนนนนนน วันนี้ไปเดินเซียงกงบางนามาเห็นเยอะนะครับ ลองไปดูครับ

13. armeen-M

114
    4
    0
    ขอบคุนคับพี่

14. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เห็นเกียร์บ้างไหมครับหลง

15. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม......สงสัยต้องเริ่มหาเก็บไว้ซัก สองลูกแล้วถ้าเรา
    คิดจะแข่ง.....กิกิกิ...

16. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ร้านเปิดน้อย มะค่อยมีอารัยเลยครับ ๆงฝากทศ ไปดูเกียร์ ดูหน้าตัดให้ด้วยนะครับ

17. lhong_bb008

3,009
    13
    0
  18. armeen-M

114
    4
    0
    แล้วรุ่นVVLมันดีอย่างไงคับ.............................(คือว่าผมจะไปวางB13คับ)

19. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม...

20. marko555

3,491
    10
    0
    รู้สึกว่าเครื่องมันปีใหม่สุดนะคับ เเล้วก็เครื่องมันเปนวาวล์แปรผันนะคับ เอิ๊กๆน่าจะใช่นะ ฮิฮิ

21. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อือ..........
    เครื่องตลาด............. ดีที่สุดครับ...........

อย่าคลั่งไคล้อะไรไปกับกระแส............
    ตลาด + สมบูรณ์ +สภาพดี เป็นสิ่งที่ดีที่สุด.........

22. armeen-M

114
    4
    0
    ผมอยากให้พี่ๆแนะนำเพราะผมยังไม่มีความรู้เท่าที่ควรคับผม.................คือผมพยายามศึกษาอยู่คับต้องขอรบกวนพี่ให้คำชี้แนะด้วย.....................(((ผมเคยเจอในเวฟSR20พีเมียร่าถ้าเล่นตัวนี้พี่ว่าดีไหมคับ-ข้อดีข้อเสียมีอะไรบ้างคับแรงปาวคับพี่)))------------------------ขอบคุนมากกับคำชี้แนะที่ผ่านมาคับผม

23. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิอิ...

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อือ...............
    ผมแนะนำไป คุณอาจไม่เชื่อครับ
    ต้อง ท่านปรมาจารย์ทศเทพ Speed King World Champ ครับ...

อิอิ

SR Premira ก็ดีครับ....... เป็นเครื่องจากรถปีใหม่ขึ้นมาหน่อย.....
    ข้อดีคือเครื่องใหม่ Flywheel, ลูกสูป ก้าน Counter Weight จะมีน้ำหนัก
    เบากว่า ของ SR ตัวอื่นๆ......
    ข้อเสีย เหรอ..... มันแล้วแต่คนอ่ะครับ เช่น Torque มาที่รอบสูงไปหน่อย
    หรือแม้แต่พวกอะไหล่ที่จะหายากกว่า SR บ้านๆ อื่นอ่ะครับ..

ส่วน VE น่ะ ไม่ต้องสืบนะครับ...... เพราะมีรถ Production Car
    แค่ 3 ปี เท่านั้นที่มี VE ประจำการอยู่..........

อิอิ
    อ้อ.......... พวก Spec ที่ไป Copy กันมาจาก Web ฝรั่งน่ะ
    ใช้อ้างอิงไม่ได้นะครับ..... เพราะ เครื่องที่เราตัดมาเนี่ย....
    เอามาญี่ปุ่น Spec. ไม่เหมือนกัน........นะจะบอกให้...
    :eek::cool::D
    ;)

25. marko555

3,491
    10
    0
    ผมว่าทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่เจ้าของรถนะคับ ว่าต้องการเเบบไหน มากกว่าคับผ๋ม อิอิ

26. marko555

3,491
    10
    0
    ขนาดนั้นเลยหลอคับพี่โป้ง ผมว่าต้องเปนกำๆอะคับ

27. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:D:D:Dต้องมีของเส้นด้วยครับ..........คือเกียร์อิอิอิ:D:D:D

28. armeen-M

114
    4
    0
    แล้วท่านปรมาจารย์ทศเป็นใครอ่ะคับ
    ช่วยบอกข้อมูลเกี่ยวกับSR20พรีเมียร่าว่าเป็นอย่างไรบ้างคับ.....................ขอขอบคุณล่วงหน้าคับผม

29. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    กร้ากกๆๆๆ ผมว่าตอนนี้ ข้อเสียของมันคือ เกียร์ ไม่ทนเท่าที่ควร ไปก่อนกำหนด 555 หรือว่าผมกระแทกหนักไปหว่า 55

เรื่องอะไหล่primera ผมว่า ถ้าเป็นชิ้นๆ ต้องไปหาซื้อตามพวกเครื่องที่เค้าแยกขายเป็นส่วนๆอ่ะครับ ตอนนี้ ผมยังหา เซนเซอร์เจ้าปัญหาของผมยังไม่ได้เลยครับ เพราะส่วนใหญ่มันจะมาทั้งตัว แต่พรุ่งนี้กำลังจะได้เช่นกัน มีคนใจดีหามาให้ อิอิ

ถามว่าแรงไหม รอบมีแค่7000 ตราบใดที่ยังไม่ได้ปลดล็อค ลากไปเลยครับ ไม่พังแน่นอน ผมลากอยู่บ่อยๆ แต่จะไปพังส่วนอื่นแทนซะมากกว่า 55

ตอนนี้ มีผม กับ คุณบุ้ง ที่ใช่เครื่องตัวนี้อยู่ ก็วิ่งใช้งานง่ายครับ ไม่ดึงหนัก แต่ดึงเรื่อยๆครับ

แต่สาเหตุที่เกียร์ผมพัง อาจเป็นเพราะ ผมรื้อเกียร์มา2รอบแล้วครับ ตอนประกอบกลับ อาจไม่เหมือนเดิม หรือน้ำมันเกียร์พร่องผมก็ไม่ทราบเพราะผมเติมไปแค่ 2ลิตร ตอนที่ผมไปวิ่งสนาม ผมพึ่งเห็นว่า มันรั่วออกมาตรงเสื้อเกียร์ค่อนข้างมาก แล้วก็มีหยดๆไปตรงปีกนกบ้าง กระเซนไปตรงซุ้มล้อบ้าง เนื่องจากกำลังแข่งอยู่

แต่ก็อดทนวิ่งครับ ใจเริ่มไม่ดีเช่นกันตอนนั้น แต่ไหนๆไปถึงสนามแล้ว ไม่ลงวิ่ง ไม่ได้ครับ

แล้วก็พลีชัพ ไปเรียบร้อย กลับญี่ปุ่นไปเลย

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    ว่าแล้ว..............

อ่ะ........... คนที่ผมแนบชื่อมาให้เนี่ย....... ท่านคือท่านเทพคนนั้นอ่ะแหล่ะ.....

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้