มีวิธีทำให้กลิ่นภายนอกเข้ามาใน Ek น้อยลงปะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 11 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    รถผมเวลาจ่อท้ายรถบรรทุกทีแทบเป็นลมอะ ขนาดกดปุ่มใช้อากาศหมุนเวียนในรถนะครับ เห็นเค้าว่ารถหลายๆปีแล้วเค้าซีลกันกลิ่นมาไม่ค่อยดี จิงปะครับ

2. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ผมให้ช่างปิดช่องรับอากาศด้านนอกเอาครับ
    อยู่ตรงบริเวณ ใต้ช่องจิ้งหรีดด้านซ้ายอะครับ

3. earzy

154
    2
    0
    ไอ้ช่องจิ้งหรีดหน้าตาเปงไงครับ ช่วยได้เยอะไหมครับ

4. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ตามนี้เลยครับ รถผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน.... ส่วนเรื่องหน้าตา ไม่รู้จะอธิบายยังไงแฮะ แต่มันเป็นกล่องๆสีดำ อยู่ด้านหลังกล่อง ECU พอดีเป๊ะ แต่พอทำแล้ว ไอ้ปุ่มรับอากาศนอกรถ มันจะใช้ไม่ได้แล้วนะครับ วนอากาศในรถอย่างเดียว

ปล.ไหนๆถ้าจะแกะออกมาทำแล้ว แนะนำว่าให้ล้างคอยเย็น+โบเวอร์ไปเลยนะครับ อากาศจะสดชื่นขึ้นเยอะๆๆๆ เลยครับ
    :D

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ไม่ดีหรอกอากาศมันไม่ถ่ายเทนะ เป็นเรื่องปกติเข้าข้างหน้าออกข้างหลังแป๊บเดียวกลิ่นก็หมดแล้วเป็นเหมือนกันทุกยี่ห้อแหละ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ตามนี้เลยครับ ควรจะมีอากาศถ่ายเทบ้างครับ และอีกอย่างส่วนประกอบของน้ำยาแอร์มีส่วนประกอบของยานอนหลับ หากมีการรั่วของน้ำยาแอร์ขึ้นภายในรถอันนี้ก็อันตรายครับ ถ้าเป็นระบบแอร์ออโต้มันจะมีการเปิดถ่ายเทอากาศอยู่เป็นระยะๆ ด้วยครับ

7. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เห็นด้วยครับต้องให้อากาศถ่ายเทครับ หลักการเดียวกะการส้รางบ้านควรวางตำแหน่งของหน้าต่างให้ถูกต้องตามทิศทางลมเพื่อได้รับอากาศอย่างเต็มที่ครับ อิอิ

8. Nomad

Nomad New Member Member

14
    1
    0
    งั้นมีวิธีแก้ไขอื่นมั๊ยครับ เป็นเหมือนกัน เซ็งมั่กๆ

9. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เห็นด้วยครับ...

10. หน้ากากกันแก๊สครับ....

ขำๆน่า..อย่าซีเรียส ^-^

11. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ขับผ่านโรงเลี้ยงหมูที.......แทบเป็นลม

12. earzy

154
    2
    0
    สรุปเป็นกันทุกท่านเลยหรอนี่ นึกว่าผมผิดปกติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้