ค้ำโช้ค ALUTEC ใครใช้อยู่ หรือคิดจะใช้ ขอเรียนเชิญหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Aop_ES, 10 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    แบบว่าผมซื้อมาจากคนที่ชื่อ iverson 0819200218 เมื่อวันอาทิตย์ที่ 3 ที่ผ่านมา เวลาประมาณ เกือบ 5 โมงเย็น) ในราคา 3000 บาท คนขายใจดีแถมตัวไขหกเหลี่ยมหนึ่งตัว .. (และน้อตหกเหลี่ยมตัวหนึ่งหัวบาน เหมือนของมือสอง)

ก็โอเค ดูสติ๊กเกอร์แล้วตรงรุ่นไม่ได้คิดอะไรมาก ลองทาบดูคร่าว ๆ น่าจะใส่ได้

เอามาหมกไว้ถึงวันอังคารค่ำ ๆ ลองเอามาใส่ดู ... ใส่ไม่ได้ครับพี่น้อง ไม่ว่าพยายามคลายหัวน้อตปรับเข้ามาสุด หรือจะยัน ๆ ยัด ๆ ยังไงก็เข้าไม่ได้ (ตามรูป) เลยแปลกใจมากมายว่าเกิดอะไรขึ้น แถมน้อตที่ล้อคหัวค้ำโช้คทั้งสองข้างยังเป็นเบอร์ M6 ทั้งที่รูใหญ่สิบมิลกว่า ๆ (นึกภาพเวลาสาดโค้งจนได้ใช้งานค้ำโช้ค มันจะรับแรงไหวไหม)

วันรุ่งขึ้น 6 กุมภาพันธ์ 2551 เวลา 17.16 เลิกงานรีบโทรไปหา รอสายนานมาก ๆ ประมาณว่ารับเอาตู้ดสุดท้ายพอดี รับปุ๊บรีบบอกมาก่อนเลยว่าอยู่ตปท. มีธุระอะไร ?? ผมเลยบอกไปว่าค้ำโช้คใส่ไม่ได้ เขารีบตัดบทว่าวันอาทิตย์จะโทรกลับมา

.. ครับ หาย เงียบ .. ที่สำคัญ วันที่ 6 ตอนเช้าผมได้เข้าตลาดมืด ก็พบว่านายคนนี้เพิ่งจะลงขายค้ำโช้ครุ่นเดียวกับผม (หลักฐานตามรูป) ทั้งที่ตอนขายบอกว่ามีเหลือตัวเดียว (น่าจะเอะใจแต่แรกทำไมพยายามขายให้ผมจัง ทั้งโทรมาถาม ทั้งส่ง sms)

เกริ่นจบแล้วครับ
    1. ผมควรจะทำยังไงกับค้ำโช้คอันนี้ดี ขว้างทิ้ง / หลอกขายคนอื่น / เอาไปโมดิฟาย ฯลฯ
    2. เขาอยู่ตปท. แล้วผีที่ไหนมาขายของในตลาดมืด ?
    3. ใครที่ใส่อยู่ ใส่ได้ปกติหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องใช้เทคนิคพิเศษ และน้อตยึดตรงแกนเป็นแกนเล็ก ๆ ต้องใช้แหวนรองหรือเปล่า และที่สติ๊กเกอร์ เขียนเหมือนผมหรือเปล่า (ตามรูป)
    4. ค้ำโช้คราคาสามพัน เขาให้น้อตอย่างนี้หรือครับ รูบะเร่อ น้อตตัวปิ๊ดนึง เอาแหวนรองมาให้ (สังเกตที่รูปดู) เท่านั้นไม่พอ ตัวแกนค้ำกับตัวที่ยึดกะเบ้าไม่พอดีกัน ถึงกับต้องเอาแหวนอีกตัวรองด้านใน
    5. เมื่อไหร่จะโทรกลับหาผมสักทีครับ ตอนพิมบรรทัดนี้เวลา 21.47 วันอาทิตย์นะครับ (เผื่อเจ้าตัวมาอ่าน)

แวะมาบ่น และเตือนเพื่อน ๆ ครับ ขออภัยที่อาจจะพิมมึน ๆ 555

บอกตามตรง รู้งี้ซื้อของไทยทำ ถูกกว่า ใช้งานจริงน่าจะดีกว่า ถึงแม้จะสวยน้อยกว่า เสียความรู้สึกอย่างแรง

อ้อ ปล. ซุ้มล้อผมปกติครับ ลองวัดตาม spec และวัดเทียบกับคันอื่นก็ระยะเท่ากัน
    ปล. 2 racingweb ช่วงนี้เป็นอะไรไปเนี่ย ถ้าไม่ใช่ตอนเช้าล่ะแทบไม่ต้องเล่นกันเลย ช้าสุด ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2008
  2. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    เซงเลยครับเจอแบบนี้ คุณคนขายเห็นเเล้วออกมาแสดงความรับผิดชอบก้อดีนะครับ

แล้วรูน็อตไม่ตรงซักรูเลยหรอครับ

หากอยากจะใส่จริงก้อคงต้องขายึดใหม่ล่ะครับ

3. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    รู้สึก คนขายชื่อนี้ จะหลายครั้งแล้วนะครับ พี่น้อง

4. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ...

สวยแต่รูปจูบไม่หอม...:D

5. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ดูแล้วไม่น่าใช่ของรุ่นเรานะครับ

ต้องมีอะไรผิดผลาดแน่ๆ

6. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    คนขายคนนี้เค้าแบนกันอยู่แล้วครับ เวลาขายรีบขาย เวลาคืนเงียบหาย เพื่อนผมก็โดนมาแล้ว ไม่อยากพูดไรมากครับ 3000 ก็ถือว่าซื้อบทเรียนไปครับ บริจาคให้คนที่โกงๆ อย่างงี้ไป

7. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    เกือบจะซื้ออยู่แล้ว ดีว่าเขาอยู่ไกลเลยไม่ได้ไป.....

8. Aop_ES

48
    0
    0
    อ้าวเวรกรรม ตอนสี่ทุ่มเว็บฃ้ามากกดส่งแล้วไม่ไป เลยเบิ้ลหลายกระทู้เลย ขอโทษด้วยครับ

อ้าวเวรกรรมอีกที โดนกันหลายคนเลยเหรอนี่ สงสัยจะเอาเงินสามพันทิ้งแม่น้ำไปแล้วตรู :cry::cry::cry::cry::cry:

9. Aop_ES

48
    0
    0
    แบบว่ารูมันตรงอะครับ แต่เหมือนแกนกลางมันยาวไป ถ้าเอาเบ้าทั้งสองข้างออกแล้ววางเฉพาะแกนกลางมันเกือบแตะหัวโช้คเลย ลองพยายามใส่เฉียง ๆ เอารูตรงปลายสุดใส่ก่อน แล้วกดยัดลงไปก็ไม่ได้ ยกรถก็ใส่ไม่ได้

อาจจะลองทำขายึดขึ้นมาใหม่เองล่ะครับ ไม่เนียนแน่เลยงานนี้ ไม่งั้นก็ซื้อของไทยทำไปเลย

10. Aop_ES

48
    0
    0
    ไปค้นมา เจอเลยครับกระทู้เตือนภัย http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=407972 ผมเองยังเข้าไปตอบเลย แต่ดันไม่จำล้อกอิน :mad:

เห็นว่าที่นัดประจำคือ autobacs ไปดักตีดีใหมนี่ ไปทำงานผ่านทุกวันด้วย หุหุ

11. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ยังมีอีกคนนึงที่ขายของในตลาดสดแล้วชอบเบี้ยว ไม่อยากจะเอ่ยนาม ไม่ได้ติดใจอะไร แค่เข้าใจว่ามันเป็นตุ๊ด

12. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    อารายเหรอตาอาร์ม

13. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    คนขายเขามีประสบการณ์ครับต้องเข้าใจ

ประสบการณ์ด้านลบ

14. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    เจอพวก ( ..... ) แบบนี้ก็ถึงกับเซ็ง

15. Tui2989

Tui2989 New Member Member

310
    3
    0
    ลองไปศึกษาว่าจริงๆแล้วใส่กับรุ่นใดกันแน่..............แล้วก็ Post ขายไปเลยครับ
    อย่าไปหวังว่าจะได้ตังคืนจากคน จัญ...........อย่างนี้เลยครับ ถือว่าฟาดหัวหมาไปละกัน
    อย่าลืม.....โปรดระวังชื่อ iverson ไว้ละกัน อันตรายจริงๆๆๆๆ

16. A Recaro-Man

A Recaro-Man New Member Member

19
    0
    0
    ผมใส่อยู่ครับ Alutec ใส่ ES 1.7 เหมือนกัน
    แต่...
    ตัวน๊อตยึด bar กับ mount มันไม่ใช่แบบนี้อะครับ สังเกตที่ลงขายจะเป็นตัวใหญ่ๆสีเงินๆ ครับพอดีกับรูเลย
    สงสัยอะไรเพิ่มเติมโทรหาผมได้ครับ 081-6349009 เอ ครับ (ผมเคยไปหาเค้าที่บ้านมาแล้ว)

สงสัยจะโดนหลอก.. เอาไปคืนเลยครับอย่างนี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2008
  17. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    อันนี้เป็นตัวอย่างคนที่ใช้ชื่อ Login ว่า Anatapol ผมเคยเห็นเค้าโพสรูปที่ใช้ค้ำ Alutec
    ในรถเค้าเองนะครับ ส่วนรายละเอียดยังไงนี่ไม่แน่ใจเหมือนกันลองถามเจ้าตัวดูครับ

ปล. ขออนุญาติยืมรูปคุณ Anatapol ด้วยนะครับ

18. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เจอแบบนี้แย่เลย เพื่อนๆก็ระวังกันหน่อยนะคร๊าบ เด๋วเจอคนขายของ(เลวๆ)แบบนี้

19. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    แย่ครับ....คนนี้หลายทีแล้วนี้ครับรู้สึกพูดไม่ค่อยชัดและไม่ค่อยรู้เรื่อง...(เสียใจกับคนซื้อด้วยน่ะครับ)

20. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    งงอะ.. มีสติกเกอร์ HONDA CIVIC ด้วยอะ ใส่ไม่ได้ขายไมวะนี้

21. iverson

iverson New Member Member

9
    0
    0
    alutec

ขอโทษที เพิ่งกลับจาก Hongkong วันนี้โทรไปแล้วแต่ไม่มีคนรับ ช่วยติดต่อกลับด้วยครับ ของใช้ไม่ได้ยินดีที่จะคืนเงิน100% หรือจะเปลี่ยนสินค้าก็ได้ครับ

22. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    แจ่มครับ ถ้ายังไงผู้ซื้อลองไปเคลียร์กับผู้ขายดูนะครับ
    ต่อไปจะได้ทำมาค้าขายกันได้อย่างสบายใจ

ได้ผมคืบหน้ายังไง รบกวนบอกด้วยนะครัย

23. DEK_DOY

DEK_DOY New Member Member

14
    0
    0
    คุณ AOP_AP ใช่ที่ไปเปลี่ยนท่อที่เฉลิมช่วงก่อนปีใหม่รึเปล่าครับ

24. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ดีครับ

ซื้อขายกัน

เคลียร์กัน

เข้าใจกันนะครับ

25. Aop_ES

48
    0
    0
    จบลงด้วยดีแล้วครับ

คุณ iverson ได้โทรมาหาผมตั้งแต่กี่โมงไม่รู้ แต่เพิ่งจะมาเห็นมิสคอลตอนสามทุ่มกว่า ๆ เนื่องจากเพิ่งเลิกงาน เลยโทรกลับไปนัดไปเคลียร์กันที่จัสโก้พัฒนาการ โดยคุณ iverson ได้เสนอตัวเลือกมาสองข้อคือ คืนเงิน หรือเปลี่ยนของ

คุณ iverson ได้บอกว่าเพิ่งจะกลับมาจากฮ่องกงตอนดึก ๆ วันอาทิตย์จึงไม่ได้โทรกลับมา ..
    สรุปก็ได้เปลี่ยนอันใหม่ ถึงจะไม่ใช่รุ่นเดิมแต่ก็ใส่ได้ (อันเดิมหลบกรอง .. แต่ไม่พ้น อันนี้ไม่หลบ) ติดสติ๊กเกอร์ CIVIC 7 เหมือนกัน แต่ข้อความบนสติ๊กเกอร์เปลี่ยน หัวน้อตดูดีมีชาติตระกูลขึ้น โดยคุณ iverson ได้บอกว่าทางบริษัทผู้ผลิตน่าจะติดสติ๊กเกอร์มาผิด และหัวน้อตที่มีรอยไขมาก่อนเขาได้บอกว่ามีลูกค้าซื้อไปแต่แฟนไม่ให้ใส่เลยเอามาคืน ไม่ใช่ของมีตำหนิแต่อย่างใด .. ไม่ได้กล่าวถึงขนาดของน้อต

เท่าที่จำได้จากการพูดคุยมีเท่านี้ครับ ตรงไหนที่ไม่ค่อยเคลียร์ฝากเพื่อน ๆ ช่วยกันพิจารณา และคุณ iverson มาชี้แจงด้วยนะครับ ผมคงแก้ข้อกล่าวหาให้คุณได้ไม่หมดเพราะเราเพิ่งเจอกันสองครั้งจะวัดอะไรก็คงเป็นไปไม่ได้ ต้องฝากเจ้าตัวชี้แจงแทน

อย่างไรก็ตาม ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนที่เป็นกำลังใจ และคุณ iverson ที่รับผิดชอบดีในระดับหนึ่ง

26. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    จบข่าว..................ช่วงต่อไปข่าวกีฬา

27. Aop_ES

48
    0
    0
    ใช่ครับ ว่าแต่รู้ได้ไงอ่าครับเนี่ย เหอ ๆ :confused::confused::confused:

28. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

หลังจากจบข่าวกีฬา..........ก็ดูการ์ตูนต่อเลย :D :D :D

29. jed-civic es

350
    33
    0
    ......

อีกสักครู่ติดตามชม........................ละครหลังข่าว:D:D:D:D

30. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    เยี่ยม.....:thumbs_up:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้