DELUXE และ ROYAL SALOON ต่างกันไงหรอครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย my home, 29 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. my home

my home New Member Member

18
    0
    0
    ผมไม่รู้เรื่องอะครับพี่ยังไงช่วยตอบด้วยนะครับแล้วถ้าสนใจควรซื้อตัวไหนดีกว่ากันครับ

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    มันเป็นออฟชั่น อ่ะคับ Deluxe จะเป็นรุ่นประหยัด ออฟชั่นจะน้อยกว่า Royal saloon เช่น ในรุ่น MS133 Deluxe ไม่มีวัดรอบ ไม่มีไฟส่องแผนที่ แอร์หลังกะตู้เย็นแต่ช่องลมแอร์หลังเป่าที่ต้นคอ ไม่ใช่ที่บนหลังคาเหมือน Royal saloon เบาะกะแผงประตู เป็นหนังเทียม ไม่ใช่กำมะหยี่ ไฟส่องสว่างเรือนไมล์ปรับแสงสว่างไม่ได้ ล้อเป็นล้อเหล้กมีฝาครอบ ไม่ใช่ล้อแม๊กซ์ กระจังหน้าไม่มีสปอร์ตไลท์ ไม่มีระบบล็อคประตูอัตโนมัติ เมื่อรถออกตัว ไม่มีระบบกันลืมดับไฟหน้า เมื่อดึงกุญแจออกไฟหน้าจะดับเอง ฯลฯ

ยังก้อตาม ออฟชั่นพวกนี้หามาใส่กันได้คับ แต่ยากหน่อยนะ โดยเฉพาะช่องลมแอร์หลัง

3. my home

my home New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้