ขอความรู้เรื่อง NV ตอนเดียวหน่อยครับ พอดีอยากหาซื้ออยู่

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย prueck, 10 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    พอดีต้องการหาซื้อ NV กะบะตอนเดียว ใส่แครี่บอยอยู่ครับ แต่มีความสงสัย
    ในบางเรื่อง รบกวนถามพี่ ๆ ในคลับ หน่อยครับ
    1. ระหว่าง SL กับ SLX แตกต่างกันตรงใหนบ้าง เวลาไปซื้อ จะสังเกต
    ได้ที่อะไรบ้าง ครับ
    2. หลังคาแครี่บอย ยังหาซื้อได้มั้ยครับ หรือใครมีขายแยกมั้ย (เพื่อเวลาซื้อ
    รถคันที่ไม่มีหลังคามา จะได้เอาไปใส่)
    3. ระหว่างเครื่อง คาบูร กับ หัวฉีด อย่างใหนจะนำมาติดแกส LPG แล้ว
    จะมีปัญหาน้อยกว่ากันครับ (เอาในแง่ของ การจูนแกสนะครับ)
    4. พี่ ๆ ว่า ผมขับรถเดือนละประมาณ 5000 กม. ประมาณ 20 วันต่อเดือน
    บางวันขับตียาวที่เดี่ยว 700 กม. (กทม.-มุกดาหาร) ไม่แน่ใจว่าสภาพ
    รถเครื่องคาบูรใส่แกสอย่าง NV จะยังไหวมั้ยครับ กลัวได้กินข้าวลิง
    เพราะส่วนใหญ่ขับช่วง กลางคืนถึงเช้า
    5. แล้วเอ็นวี เครื่องคาบูร แต่เป็นเกียร ออโต้ ไม่แน่ใจ ว่ามีทำหรือเปล่าครับ
    6. ระหว่างเครื่อง GA16 DE กับ GA16 DNE มีความแตกต่างกันตงไหน
    7. สุดท้ายแล้ว พอจะมีใครขาย NV ตอนเดียว มีแครรี่บอยมั้ยครับ กำลัง
    อยากได้เอาใว้ทำงานอยู่พอดี ถ้ามีก็ แจ้งได้ที่ 081626-8800
    หรือ เมลรูปรถมาที่ [email protected] ก็ได้นะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ หวังว่า จะได้เป้น ครอบครัว NV ในเร็ววันนี้:cool:

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    1. ระหว่าง SL กับ SLX แตกต่างกันตรงใหนบ้าง เวลาไปซื้อ จะสังเกต
    ได้ที่อะไรบ้าง ครับ
    ตอบ พวงมาลัยเพาเวอร์ครับ

2. หลังคาแครี่บอย ยังหาซื้อได้มั้ยครับ หรือใครมีขายแยกมั้ย (เพื่อเวลาซื้อ
    รถคันที่ไม่มีหลังคามา จะได้เอาไปใส่)
    ตอบ มีขายครับ ทั้งมือหนึ่ง และมือสอง ราคา ต่างกัน ครึ่งๆ

3. ระหว่างเครื่อง คาบูร กับ หัวฉีด อย่างใหนจะนำมาติดแกส LPG แล้ว
    จะมีปัญหาน้อยกว่ากันครับ (เอาในแง่ของ การจูนแกสนะครับ)
    ตอบ คารบิว แกส จูนง่ายกว่าหัวฉีดครับ

4. พี่ ๆ ว่า ผมขับรถเดือนละประมาณ 5000 กม. ประมาณ 20 วันต่อเดือน
    บางวันขับตียาวที่เดี่ยว 700 กม. (กทม.-มุกดาหาร) ไม่แน่ใจว่าสภาพ
    รถเครื่องคาบูรใส่แกสอย่าง NV จะยังไหวมั้ยครับ กลัวได้กินข้าวลิง
    เพราะส่วนใหญ่ขับช่วง กลางคืนถึงเช้า
    ตอบ ถ้าเอา ตอนเดียวแบบSingle คงหนีเครื่อง คารบิว ไม่ออกอะครับ คงต้องทนใช้ไปครับ

5. แล้วเอ็นวี เครื่องคาบูร แต่เป็นเกียร ออโต้ ไม่แน่ใจ ว่ามีทำหรือเปล่าครับ
    ตอบ มีครับ แต่น้อย มาส่วนใหญ่ มาแปลงใส่กันครับ และก็ส่วนใหญ่ จายกเอา GA หัวฉีด ออโต้ มาลงเลยครับ

6. ระหว่างเครื่อง GA16 DE กับ GA16 DNE มีความแตกต่างกันตงไหน
    ตอบ คารบู กับ หัวฉีด ซิครับ

7. สุดท้ายแล้ว พอจะมีใครขาย NV ตอนเดียว มีแครรี่บอยมั้ยครับ กำลัง
    ตอบ www.one2car.com
    Single
    Q Cab
    Wingraod
    http://www.one2car.com/CarInfor/carbody.aspx?ct=%c3%b6%a1%c3%d0%ba%d0&bn=NISSAN&sm=NV

Van
    http://www.one2car.com/CarInfor/carbody.aspx?ct=%c3%b6%cd%d7%e8%b9%e6&bn=NISSAN&sm=NV

:Dขับขี่ปลอดภัยร่วมใจประหยัดครับ

3. 1.ตามข้างบนคับ
    2.ของใหม่หมื่นกว่าบาท ยังมีขายอยู่คับ มือ2ราคาครึ่งๆ
    3.คาบูคับ
    4.ถ้าสภาพเครือ่งสมบูรณ์ ดูแลรักษาดี ก็ไม่มีปัญหาคับ
    5.ส่วนใหญ่จะหาเกียร์ออโต้มาใส่กันเองคับ ใส่ได้
    6.GA16DE จะเป็นตัวที่อยู่ในB13และB14รุ่นแรกๆ จะมีระบบวาวแปรผัน VTC มาให้ด้วย ส่วนDNE ไม่มี
    ระบบวาวแปรผันคับ ส่วนคาบู มัน GA16DS คับ
    7.ในบอร์ดนี้ก็มีมาเรื่อยๆคับ ราคาถูกกว่าเต็นท์แน่ๆ ค่อยๆหาดูคับ

4. masiora

masiora New Member Member

1
    0
    0
    ผมมีรถNVแต่ไม่มีแครี่บอยครับ
    ถ้าสนใจโทรหาผมได้ครับ
    0846126350

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตามนั้นละครับ
    และก็มี SLXกันชนจะสีเดียวกับตัวรถ LXกันชนเป็นสีดำเนื้อพลาสติก
    ส่วนล้อส่วนใหญ่แทบไม่มีให้เห็นแล้วล้อกระทะติดรถอ่ะ
    SLXเป็นล้อกระทะที่มีฝาครอบตรงกลาง LXไม่มีฝาครอบ

เครื่องคาร์บูก็ดีถ้าเครื่องติดรถมาสภาพแจ่มๆก็ติด gas ใช้ให้พังแล้วค่อยวางหัวฉีดก็ได้...:D

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    DE
    DNE ตามพี่เล็กไปเลย ครับ:D:D

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไปซื้อพัลซ่าสีขาวในกะทู้บนๆมาแลกกะรถผมเลยครับ เห็นมั๊ยครับคันข้างซ้ายในรูปน่ะ พอดีอยากได้พัลซ่า555

8. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พี่ชาย

9. prueck

138
    17
    0
    แหะ ๆ พี่ธีรสิทธิ์ครับ ไอ้ตามพี่เล็กเนี๊ยก็พอ เข้าใจอยู่นะ
    แต่ว่า พี่เล็กนี่ คือกระทู้ไหนครับ ใช้พี่คนเลี้ยงแมว อะเป่า

ส่วนพี่เสือเหลืองครับ ขอบอกว่าไม่ไหวจริง ๆ พี่
    รถพี่ถ้าจะแรง สงสัยมือใหม่แบบผม เอาไม่อยู่แน่ๆ
    (กลัวโจทย์เก่า จะจำผิดอะนะ)

10. prueck

138
    17
    0
    พี่ masiora ครับ ผมสนใจจริง ๆ ขอรูปกับรายละเอียดหน่อย
    ได้มั้ยครับ ถ้าไม่สะดวก ตอบในกระทู้นี้ก็ ส่งรูปกับราคา
    มาที่ [email protected] หรือ
    [email protected]
    หรือจะโทรมาคุยกันก่อนก็ได้ครับ รถพี่สีอะไร
    ปีอะไร เป็น SL หรือ SLX ครับ สนใจ กำลังจะรีบซื้อ
    ตอนนี้คนกินแกลบ ส่วนตอนนี้รถ(ดีแม็กซ์) กินดีกว่าผมอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้