ระยะห่างระหว่างตัวถังกับยาง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย enfant, 10 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. enfant

enfant New Member Member

9
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมอยากถามเพื่อนๆว่า รถ Civic ES ถ้าเดิมๆเนี่ยะ ระยะห่างระหว่างตัวถังกับยาง ของล้อหน้ากับล้อหลังมันเท่ากันรึเปล่าครับ

คือรถผมไปเปลี่ยนชุด สปริง ช็อค ของ Bilstein มาแล้วรู้สึกว่า ด้านหลังมันเตี้ยกว่าด้านหน้านิดหน่อย
    (ท้ายรถไม่มีของอะไร) เลยอยากรู้ว่ามันปกติรึเปล่าครับ

2. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    ต้องถามคนที่เคยใช้สปริงตัวนี้แล้วละครับ

แต่สปริงที่มีปัญหาแบบเดียวกันก็คงจะเป็น H&R หลังจะสูงกว่าหน้าหน่อยๆ

แก้ปัญหาไม่ยากครับ และดูสวยงามมากขึ้นด้วย

ปรึกษาพี่ใหม่ พรเทพโช้คอัพได้เลยครับ 0817230639 รับรองสวยได้ใจเลยละครับ

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    รถ หน้า กับหลังสูงเท่ากันครับ แต่ ช่องว่างระหว่างซุ้มหน้ากับซุ้มหลัง ห่างจากล้อไม่เท่ากันคับ ซุ้มหน้า จะเหลือ มากกว่า ซุ้มหลังคับ ถ้าจะให้ซุ้มหน้า เหลือ น้อยลง ก็ เลื่อนเบ้าหน้าเอาครับ 400 บาท ร้านพี่ใหม่

4. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    เลื่อนเบ้ายังไง คือหน้าจะเตี้ยลงใช่มั๊ย.....

5. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    อยากเตี้ยก็เลื่อนเบ้าหน้าลง
    อยากสูงรองสเปเซอร์หลัง อิอิ

6. enfant

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ ว่าแต่การเลื่อนเบ้าหน้านี่คือทำยังไงครับ แล้วก็มีผลอะไรกับตัวถังหรือรถมั้ยครับ

7. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    เลื่อนเบ้าหน้าไม่มีผลหรอกค้าบ เพราะ เลื่อนส่วนที่เป็นจานรองรับสปิง ลงมา ตัวแกนโช๊ค ก็จะร่น ลงมา ด้วยหน่อยนึง เลื่อนเบ้าลงได้ประมาณ 1นิ้วล่ะครับ

8. enfant

9
    0
    0
    แล้วมันจะมีผลต่อโช๊คมั้ยครับ...

9. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    พึ่งถอยมาใหม่ๆ

ผมว่าปล่อยให้สปริงมันเซ็ทตัวซักพักก่อนดีไหม

เพราะปกติด้านหน้าจะหนักกว่าท้ายอยู่แล้ว

น้ำหนักเครื่องน่าจะกดให้สปริงลงมาอีกหน่อย

ปล.โช๊คซื้อมาใหม่อย่าพึ่งรีบเลื่อนเบ้าเลยครับ

10. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    เลื่อนเบ้านี่ โช้คเดิมๆ ทำได้มั๊ย จะติดมั๊ยครับ

11. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เลื่อนเบ้าทำกับโช๊คเดิมได้เลยคับ หน้าต่ำลงมาประมาณ 1 นิ้ว คับ
    เท่าที่ใช้งานมาไม่มีผลเสียนะคับ ทำกับพี่ใหม่คับ 400

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้