### EACV หน้าตามันเป็นยังไงครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 11 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    EACV หน้าตามันเป็นยังไงครับ แล้วทำหน้าที่อะไร ที่ปีกผีเสื้อ มีทั้งหมด 3 ตัว
    เค้าเรียกตัวอะไรบ้าง ขอรูปด้วยนะครับ ขอบคุณผู้รู้อย่างสูงครับ
    :embarassed::eek::embarassed:

2. Like this ! ! !

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอดูด้วยครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขอบคุณครับ ของ EK มีบ้างมั๊ยครับ

5. หน้าตาเหมือนกัน ใช้แทนกันได้หมดครับ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ที่ตำแหน่งลิ้นปีกผีเสื้อ จะมีอยู่ 3 ตัวครับคือ
    1. EACV ครับ หน้าตาของ EACV เป็นแบบนี้ ทำหน้าที่ควบคุมรอบเดินเบาครับ แต่ตัวนี้เสียแล้วครับ เนื่องจากแก่นแม่เหล็กด้านในแตกและขดลวดช๊อตข้ามรอบกัน (ข้างในมี 2 ขด ความต้านทานขดละ 21 โอห์ม)

2. Throttle Position หรือเซนเซอร์วัดองศาเปิด-ปิดของลิ้นปีกผีเสื้อครับ

3. Mass Absolute Pressure หรือ MAP sensor วัดปริมาณอากาศที่เข้ามายังท่อรวมไอดีครับ

ผิด-ถูกเพิ่มเติมยังไงรบกวนเซียนด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2008
  7. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ไม่ทราบว่าตัว EACV ตัวละประมาณเท่าไหร่หรอครับ
    เพราะรถผมล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วรอบก็ยังตกอยู่ เลยสงสัยว่าจะเป้นที่ตัวนี้น่ะครับ

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    มือสองซื้อมาทั้งลิ้นปีกผีเสื้อ 1200 ครับ

9. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ

10. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ถ้าอยากได้โทรหาจารย์กล้าครับ 087-9659545 KAR RACING

11. genjuro

genjuro New Member Member

162
    2
    0
    แล้วเวลาต้องการถอดออกมาล้างนี้ สามารถถอดเองได้เลยหรือป่าวอ่าคับ ^^ หรือต้องให้ศูนย์ ให้ร้านซ่อม ล้างอย่างเดียวอ่าคับ

12. genjuro

genjuro New Member Member

162
    2
    0
    อ่อ ลืมถามปาย แร้วมีข้อห้ามตรงไหนบ้างไหมอ่าคับ ในการถอดล้างเจ้าตัวที่ว่านี่อ่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้