รูป และ ผลการแข่งขันสนามที่ 1 ประจำปี 2551

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย MIRADRAG, 8 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    สนามนี้ มีรถเข้าแข่งขันทั้งสิ้น 16 คัน โดยแบ่งเป็น 2 รุ่นเหมือนเดิม รุ่นละ 8 คันเท่ากันครับคราวนี้
    มาดูอันดับที่ได้กันเลยครับ เริ่มจาก
    รุ่น Turbo
    1. รัฐไทย บำเรอราช หรือ จ้ำ หมายเลข 103
    2. วรุณ พัธโนทัย หรือ หนุ่ม หมายเลข 119
    3. ระวิ ศิริทัศนกุล หรือ ปาล์ม หมายเลข 110
    4. แมนฤทธิ์ แซ่อึ้ง หรือ พี่แมน หมายเลข 111
    5. สันติวัฒน์ ด่านหิรัญวัฒน์ หมายเลข 104
    6. เทพฤทธิ์ แซ่อึ้ง หรือ เทพ หมายเลข 107
    7. กิตติ พรรณาสุนทรกุล หรือ พี่กิตติ หมายเลข 117
    8. อรรณพ โกมุทพันธุ์ หรือ บอยไม่จบการแข่งขัน เนื่องจากรถมีปัญหา หมายเลข 113

รุ่น N/A
    1. กิตติ ชมสมุท หรือ เชด หมายเลข 118
    2. เอกอดุลย์ เทียบจิรประภา หรือ พี่อาร์ต หมายเลข 102
    3. กานต์ ดิษฐขัมภะ หรือ ปอ หมายเลข 101
    4. ศุภเชษฐ์ พรหมพฤกษ์ หรือ เชษฐ์ สระบุรี หมายเลข 109
    5. พันตรี เอกมล วิชญเนตินัย หรือ พี่แอ๊บ หมายเลข 115
    6. อนันต์ กรณ์เสรี หรือ โจ้ หมายเลข 112
    7. รังสรรค์ วงษ์คุยประเสริฐ หรือ สัน หมายเลข 116
    8. เกรียงศักดิ์ เหลืองชบารัตน์ หรือ เหน่ง หมายเลข 120

ปล.ชื่อใครพิมพ์ผิดต้องขอโทษด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2008
  2. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    Clip ที่ถ่ายจากรถเชษฐ์สระบุรีตอนที่วิ่งแข่งในสนามนะครับโหลดได้จาก Link ข้างล่าง
    http://abc.inc-th.com/PFSC1/amprec_cockpit.zip

ส่วนนี้คือรูปจากกล้องเชษฐ์สระบุรีเช่นกัน
    ใครมีรูปเพิ่มเติมช่วยโพสด้วยนะครับ

รูปรวมๆ

รูปรถที่ร่วมแข่งขันและร่วมเดินทาง ขาดคันไหนมุมไหนไปขออภัยด้วยนะครับ

รถนายบอย นักเดินทางไกลประจำคลับ

รถผมเอง วิ่งได้ตามที่หวังไว้ คุ้มกับการฮอลเครื่องมาใหม่
    รอบนี้เกือบเอาชีวิตไปทิ้ง น๊อตกลางดุมล้อรูด เบรคใช้ไม่ได้ในรอบ 4 ประคองจนจบการแข่งขัน
    ขับกลับกรุงเทพด้วยความเร็ว 40 - 60 ตลอดทาง ทรมานมากๆ

รถใครอะ !?!? กล้วยสวยเชียว

รถพี่กิตติเปอราดัว 4 ประตู EF Turbo

รถนายหนุ่ม ที่รอล้างตา EMC ในสนามหน้า

รถปาล์ม ผูกขาดที่ 3 Turbo มาหลายสนาม รอล้างตาสนามหน้าเหมือนกัน

รถเอ๋ ที่เจ้าตัวไม่มาแต่ให้เทพมาใช้แข่งขำๆ

เลปโตของเชษฐ์สระบุรี อดีตที่ 1 Turbo หันมาปั้น NA ปั้นขึ้นมาจากซากรถ
    เครื่องยังไม่สมบูรณ์ เจ้าตัวบอกแม้ไม่ได้อันดับต้นๆ แต่ก็ดีใจเพราะวิ่งได้ดีกว่าที่คาดไว้

น้องเกร็ดมณีของนายโจ้ สีเกร็ดแนวโลว์ไรเดอร์

นมเย็น DWS ที่รอบนี้พี่แมนนึกสนุกเอามาขับแทนเทพ

รถนายวิท ไม่ได้ลงแข่ง แต่ร่วมเดินทางไปเชียร์

รถเชดอ้วนจาก Mira Only แรงและขับดี ได้ที่ 1 NA

รถจั๊มจาก EMC อ่อนนุช 44 ที่ 1 Turbo ที่รอเพื่อนๆมาล้างตาสนามหน้า

รถพี่แอ๊ป ที่เริ่มสนุกกับการแข่งเซอร์กิตมากขึ้นเรื่อยๆ ขับดีขึ้นจากเดิมเยอะมาก

รถใครอ่ะ !?!?

รถพี่อาร์ท บี้จนเอาที่ 2 จากผมไปจนได้ แรงดีจริงๆ

รถ Service Car ของ DWS

จริงๆแล้วมีรถเจ้าบอล ที่เกือบได้มาแข่ง แต่พี่ๆดูสภาพรถแล้วไม่ให้แข่ง
    และรถน้องเบสเชียงใหม่ที่ทำเครื่องเสร็จหมาดๆ เพลาหลุดระหว่างการเดินทางเลยไม่ได้แข่งเช่นกัน

ปล. รถไอ้นัสกับบิ๊กหายไปไหนวะ !?!? สงสัยจอดแอบไว้ไม่เห็นมีในรูปบ้างเลย

3. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    ขอบอกว่า สนุกมากๆๆๆๆครับ แต่เสียดายอยู่ได้แค่ ครึ่งวันเอง

4. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    สนุกสุดๆ ครับงานนี้
    ปิดฉากร้านส้มตำคลอเคล็ดครับ แต่ มาเคล็ดกันแทนที่สนาม ฮ่าๆๆๆ
    ปล.แต่ทำไมต้องเปิดเพลงดังด้วยหว้า.....นู๋นอนไม่ได้ T-T

5. crazymann

crazymann Member Member

120
    0
    16
    สงสัยไอแสบมันจะรู้ชะตาชีวิตมันครับพี่ มันเลยงอแงไม่ไป ทั้งที่มันไม่ได้เป็นอะไร :cry::cry::cry:

ช่วงนี้ขอพักตัวและหัวใจ + กระเป๋าตังค์ หน่อยพี่ เด๋วพร้อมแล้วจะกลับไปอีกครั้งครับ:cry::cry::cry:

ต้องขอขอบคุณพี่เทพ พี่ปาล์ม พี่ปอ พี่เชษฐ์(สระบุรี) พี่วิท ขอบคุณพี่ๆไดฮัทสุคลับ ทุกท่าน ขอบคุณครับ:D:D:D

ขอบคุณพี่เทพ ที่ให้ที่พักพิง ทำรถให้ตลอดคืนจนทำให้พี่ไม่ได้นอน + ขอโทษที่ป่วนพี่จนทำให้พี่อารมณ์เสียบ่อยๆ ขอบคุณครับพี่เทพ :cry::cry::cry:

ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆคนครับที่คอยดูแลผม แหะๆ ผมทำอะไรให้พี่ๆไม่พอใจก็ขอโทษด้วยนะครับ

กลับมาถึงเชียงใหม่วันพุทธ หมดค่าน้ำมันไป 2000.- มันผิดที่เท้าผมเอง เล่นกับ EK, Yaris, AE110, Strada Camry เหยียบมากะเค้า น่าจะ140+ สะใจสุดๆ แต่ต้องยกก่อนบ่อยๆยาวๆกับเค้าไม่ไหว น้ำมันนู๋ อิอิ เมื่อก่อนรถขึ้นขุนตาลได้ความเร็วสูงสุด 60 เที่ยวนี้มา รถไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์เลย ขึ้นมาด้วยความเร็ว 120+ สะใจมากๆ เหอๆ

มันมากๆ ได้ภาพพริตตี้มา แต่ไอบอลถ่ายไม่ค่อยได้เรื่องซักเท่าไร อิอิ พี่คนไหนจะเอาก็บอกน้า 555+

6. rollinbabyoil

rollinbabyoil Member Member

48
    1
    8
    สนุกครับ.........

7. BigBoss

BigBoss New Member Member

44
    0
    0
    ลบได้น่ะครับ ถ้าไม่เหมาะสม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2008
  8. amprec

amprec New Member Moderator

22
    0
    0
    ว้าวววว! มีแบบนี้ด้วยหรอ
    ยืนพิงรถ+เหยียบกันชน พี่ปาล์มม่ะว่าอะไรหรอ คริคริ

9. crazymann

crazymann Member Member

120
    0
    16
    กันชนพี่ปาล์มโดนเหยียบ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2008
  10. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ผมหลับอยู่ครับ
    ถ้ารู้ว่ามีแบบนี้จะยอมเหลอ

คงออกมาขอถ่ายด้วยแล้วหละ 5555+

11. บอยคุง

บอยคุง New Member Member

12
    1
    0
    อยากไปด้วยจังเลยครับ

12. Tonhunsa

Tonhunsa New Member Member

34
    1
    0
    แหมมนะ สวย ๆ กันทั้งนั้นเลย
    แต่ละคัน อ่า อิจฉา ไม่มีโอกาสไปแจมเลย
    แหม ๆ ไม่มีอะไร ไม่เหมาะสมหรอก
    รถสวย ๆ ก้อ ต้องคู่ กะสาว สวย ๆ จิ
    น่าจะเอานั่งรถลงสนามด้วยเนอะ

...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้