เวลารถติดแล้ว ความร้อนขึ้น ครับรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kla2000, 16 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kla2000

kla2000 New Member Member

3
    0
    0
    เวลารถติดแล้ว ความร้อนขึ้น ครับรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ แต่พอรถวิ่งแล้ว
    มันจะหาย ไม่ทราบว่าเป็นที่ ปั๊มน้ำรึเปล่าครับ
    ถ้าใช่นี่ ราคาค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ
    แล้วไม่ทราบว่า ร้านพี่ใหม่ ทำได้รึเปล่าครับ
    อ่อ พัดลมติดทั้ง 2 ตัวนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2008
  2. RITHM

RITHM New Member Member

52
    6
    0
    ถ้าอาการนี้ลอง Check ที่หม้อนำด้วยนะครับว่าตันหรือเปล่า เพราะว่าเวลารถวิ่ง แล้วความร้อนลง เพราะว่าด้านหน้ามีลมปะทะ ทำให้มันสามารถระบายความร้อนไปได้

เพราะว่าผมเคยเจอ case นี้อยู่

3. Au_spoon

Au_spoon New Member Member

17
    1
    0
    หน้าจะเป็นที่พัดลมนะครับลองดูว่าเวลามันทำงานติดครบ2ตัวป่าว ลองดูนะครับ

4. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    ส่วนใหญ่จะเป็นพัดลมเสีย ถัดมาคือรีเลย์พัดลม เทอร์โมสตัท และหม้อน้ำตัน

5. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0

ลอง Check หม้อน้ำดูคับว่าตันหรือเป็นตามดหรือไม่ หรือไม่ฝาหม้อน้ำ ท่อยาง

6. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    ดูที่หม้อเรยครับ

หม้อน้ำนะครับ

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ลองเช็คที่พัดลมดูครับว่ามันทำงานหรือป่าวปั๊มน้ำน่าจะไม่ใช่เพราะถ้าเป็นที่ปั๊มน้ำความร้อนมันจะขึ้นตลอดแม้เวลาที่รถวิ่งอยู่ครับ...

8. Tee_AE110

Tee_AE110 New Member Member

43
    0
    0
    เช็คที่พัดลมทั้ง 2 ตัวเป็นอันดับแรกเลยครับ ยังหมุนดี เร็วจี๋อยู่หรือเปล่า

9. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    ทำจากถูกไปหาแพงคับ-ท่อยาง-รีเลย-พัดลม-ส่วนหม้อน้ำลองล้างดูก่อนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้