ขอความรู้เรื่องe13ในb11 อาการน่าเป็นห่วง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย e.ford, 10 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. e.ford

e.ford New Member Member

9
    0
    0
    คือว่าน้ำมันเครื่องมันแห้งแล้วขับไปน็อกกลางทาง พอเยกช่างมาเติมน้ำมันเครื่องแล้วก็ขับกลับบ้านได้แต่เร่งรอบสูงๆไม่ได้มันจะมีเสียงเหล็กตีกันในเครื่องดังมาก อยากรบกวนผู้รู้ว่า
    1.ช่างบอกว่าต้องวางเครื่องใหม่เพราะซ่อมแพงและนาน เครื่องตัวนี้ราคาเท่าไหร่
    2.ใครมีบ้าง ขายต่อทีเถอะ
    3.ถ้าหาเครื่องตัวนี้ไม่ได้จะเอาเครื่องตัวไหนใส่แทนได้บ้าง และราคาเท่าไหร่
    4.คือว่ารถผมผุทั้งคันใครรู้จักอู่ปะผุบ้างครับ อู่แถวบ้านเขาไม่รับ บอกว่าผุมากใช้เวลานานช่างไม่ว่าง
    5.ตอนนี้รถสตาร์ทติดเดินเบานิ่ง แต่ขับได้ไม่เกิน80 ไม่งั้นเครื่องดังโคตร อาการนี้เรียกว่าชาร์พละลายใช่ไหมครับ
    6.ถ้ายังไม่ได้ซ่อมยังสามารถใช้งาน(ในบางวัน)ได้ไหมครับ หรือมีวิธีใดบ้าง ให้ใช้ได้ถึงวันที่20(เงินเดือนออก)
    7.ช่วยแนะนำช่างแถวๆฝั่งธนให้หน่อย ไม่ไว้ใจช่างคนเก่าแล้ว เพิ่งทำวาวล์ เปลี่ยนสายพานทั้งหมด ถ่ายน้ำมันเครื่องได้แค่2วัน ก็พังอีกแล้ว เครื่องก็ไม่ซึม แต่น้ำมันเครื่องหายไปไหนไม่รู้
    8.อยากทารบว่าสาเหตุที่น้ำมันเครื่องแห้งครับ เพราะตอนนี้จอดรถไว้5วันแล้ว สตาร์ททุกวัน วันละ10นาที ไม่มีทีท่าว่าน้ำมันเครื่องจะลดลงเลย
    ไม่ต้องตอบทั้งหมดก็ได้นะครับ เอาแค่ที่รู้ก็ได้ ตอนนี้กลัวว่าฝนจะตกแล้วจะไม่มีรถไปทำงาน(ตอนกลางคืน) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อุย ... ถ่ายน้ำมันเครื่อง 2 วันแล้วแห้งเหรอครับ มีอาการอื่นด้วยมั้ยครับ
    ลองเปิดฝาหม้อน้ำดูว่า มีคราบน้ำมันลอยหรือเปล่า แต่ไม่น่าเกิดได้นะ ถ้าเติมจริงๆ เพราะเติมใหม่ไม่มีลดเลย

ราคาที่เคยเห็นยกออก ราวๆ 5000 ครับ แต่อาจจะเก่าหน่อยนะ
    เคยเห็นในเชียงกงนะครับ ตอนนั้นผมสนใจจะเอามาติดแก๊สเหมือนกัน ลองเปิดดูจ้า
    มีพวก GA-15, GA-16 ราคา หมื่นกลางๆ ไปจน สองหมื่น ขึ้นกับสภาพครับ
    อู่ปะผุนี่ผมไม่ทราบนะครับ แต่อย่าเข้าไปอู่เดิมเลย ถ้าบอกช่างไม่ว่าง เด๋วมันจะรวยไปกันใหญ่
    น่าจะใช่นะครับ เพราะรอบเดินเบายังทำงานได้ดี
    ผมไม่แนะนำให้ใช้นะครับ ฝืนไปเด๋วดับกลางทางแล้วจะลำบากกว่าเดิมครับ
    อืม ... ปมไม่ทราบอู่ทางนู้นอีกเหมือนกันครับ แต่เด๋วน่าจะมีเพื่อนๆเข้ามาแนะนำนะ
    ข้อ 8 นี่ ไม่ทราบจริงๆครับ เพราะมันไม่ได้แห้งกันง่ายๆ ยิ่งเติมมา 2 วันแล้วไม่มีรอยรั่ว ปะเก็นไม่ซึม ยากมากๆ

3. e.ford

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ไอ้น้ำมันเครือ่งหายไม่รู้..ครับ แต่ที่น้ำมันเครื่องแห้งแล้วเติมกลับไป..มีเสียงเหล็กตีกัน
    ผมสันนิฐานว่า ชาบ ละลายแล้วแหละครับ

5. e.ford

9
    0
    0
    ขอบคุณอีกครับ

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    หายไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับ

7. sakhorn

sakhorn New Member Member

6
    1
    0
    i have e13

i have e13,call 0863056372 sakhorn

8. e.ford

9
    0
    0
    เดี๋ยวตื่นแล้วโทรไปนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้