รบกวนสอบถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย lkki5, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lkki5

lkki5 Member Member

44
    3
    8
    รถผม civic es 2002 exi mt รู้สึกว่ามันใช้รอบเครื่องสูงจัง วิ่งที่ 90 กม/ชม ใช้รอบ 2800 rpm
    ไม่รู้ว่าคันอื่นๆเป็นเหมือนผมหรือปล่าว แบบนี้ปกติไหม ขอผู้รู้ช่วยตอบที และ exi mt กับ vti mt ใช้รอบแตกต่างกันหรือปล่าวครับ ขอบคุณมากๆ และชุดแต่งในรูปทำที่ไหนได้ครับ แนะนำหน่อยครับ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ กี ย ร์ M T ร อ บ จั ด ก ว่ า A T คั บ

เ ล ย ร อ บ สู ง ก ว่ า ถื อ ว่ า ป ก ติ คั บ

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ปกติรถผมก็ประมาณเท่านี้
    ผมวิ่งที่ 100 ใช้ 3000 รอบ
    ถ้า 130 จะอยู่ที่ 4000 รอบ

ลองเทียบดูครับ ถ้าเท่ากันก็ถือว่าปกติ
    แต่ถ้าเป็น Auto รอบมันจะน้อยกว่านี้ครับ

ปล.สนใจเปลี่ยนไปใช้ Auto ไหมหละ ถ้าสนใจก็แจ้งเลยมีคนรอสับเยอะ

ส่วนชุดแต่งก็น่าจะเป็น CCR ชัยเจริญไฟเบอร์
    http://www.ccrfiber.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=28546

เครดิตคุณ Feel The Different

4. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ปกติคับ ไม่ต้องซีเรียส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้