รีโมท กับ ครูสคอนโทนล์ ไม่ทำงานครับต้องเช็กตรงไหนครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย sealwit, 25 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    กดไฟครูสที่กรอบคอนโซนติด(ไฟเขียว)แต่พอความเร็วได้(100)เซ็ทไม่จับ และไฟที่หน้าปัดไม่ติด ส่วนกันขโมยยังทำงานปกติครับ แต่รีโมทกด เปิด ปิด ประตูไม่ได้ ต้องเช็คที่ไหนครับ ช่วยที 623 gsi limited ครับ

2. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    แตรยังดัไหม
    ไฟ srs ค้างปละ
    remote ถ่านหมด ปละ

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ของผม เซ่นทรัล ล๊อค ที่กดจาก รีโมท ไม่ทำงานคับ !!!!
    กดแล้ว 2 ประตูหลัง ล๊อค แต่ ข้างหน้าไม่มีอาการใดๆเลย มีเสียงว่า ล๊อค แต่ ล๊อคไม่ลง
    แต่ถ้า ล๊อคด้วย กุญแจ ได้น๊ะคับ ได้ทั้ง 4 ประตูเลย
    คัยเคยเปนบอกทีคับบบ ว่าเปนที่ เซ้นทรัลล๊อค หรือ รีโมท กันแน่ !!!
    ช่วยทีคับบบบบบบบ

4. sealwit

209
    1
    0
    เปลี่ยนถ่านรีโมทแล้วครับ แตรดังดีครับพี่ ไฟsrs ไม่โชว์ครับ รีโมทน่าจะยังดีอยู่พี่เพราะกดแล้วไฟเขียวกับแดงก็ยังติด ตัวรับสัณญานในตัวรถไม่รู้อยู่ที่ไหนพี่(จำผมได้ปะ พี่ใหญ่ คนที่ไปสอย ยางแท่นเครื่องพี่ งัยครับ)

5. ttsoft

632
    1
    0
    Sensor อยู่ที่ Sw สันลูป ตรงกลาง ปุ่มกลมๆ

นักรบเอาไปหาเองเลย ขอให้สนุก

6. ttsoft

632
    1
    0
    อันนี้แถมให้

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    หวัดดีครับพี่วิท

แนะนำเพื่อนๆกันให้รู้จัก พี่วิท คนที่เขี่ยพี่เจมี่ออกจากคลับ (เพราะซื้อ 623 จากพี่เจมี่ไป)

ปัญหาครูซผมว่าให้ลองปรับลิมิดสวิทที่ขาเบรคก่อนเลยนะครับ ถ้าไม่ได้จะให้ยืมสวิทปุ่มกดืที่พวงมาลัย กัยกล่องสมองของระบบครูซไปลองดู

และรีโมท ของตัว ลิมิเต็ด จะเป็นระบบคลื่นวิทยุ อันนี้ยังไม่มีข้อมูลพี่ อาจจะต้องถามเจ้าของเก่าดูก่อนนะพี่วิท

8. sealwit

209
    1
    0
    ขอบคุณพี่ใหญ่ขอบคุณ TG rover แต่ก่อนขับกะบะตอนี้ขับ rover ปัญหาเลยอาจจะเยอะนิดนึง(ปัญหาที่คนครับ รถดีมาก)ต้องขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆพี่ให้ (หนูแดง)ทำงานได้ปกติครับ

9. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    ผมไปจัดครูซ ได้อยู่หมัดแล้วครับ ของผมเป็นที่สวิทช์เบรคเสียจัดการเปลี่ยนแล้ว โอเลย ไฟครูซที่หน้าไมล์ติด เน้นน่ะครับ"ทีหน้าไมล์"
    แล้วก็เช็ดที่หม้อครูซ ว่ามีลมดูดหรือป่าว ส่วนมากท่อจะตัน แล้วไปปรับตั้งคันเร่งหลังหม้อครูซ test แล้วโค-ตร ดีใจเลยปลุกมันให้มีชีวิตอีกครั้ง ขับทางไกลสบายขึ้นเยอะ ไม่ปวดเข่า เพราะต้องเกร็งตลอด 5555 อู่อยู่แถวรังสิต ใครอยากทำจะแนะนำให้ครับ ประมาณ 1000-1500.ครับ โทรนัดก่อนน่ะ 0830043720

10. sealwit

209
    1
    0
    จะลองมุดๆดูก่อน
    ขอบคุณครับ

11. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ของผม ก็ด้วยอะ แค่เป็นครูซคอนโทรลกับแตรไม่ดังไม่รู้ว่า สวิซอะไรข้างในหลุดอะป่าวครับ เวลาเลี้ยวเหมือนมีอะไรไหลอยู่ข้างใน แล้วที่ไหนรับซ่อมบ้างอะคับ พี่โอม ลืมบอกว่าถ้าล๊อกรถ แล้วสัญญานกันขโมยทำงานแตรดังปกติคับ

12. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ตอบเฉพาะรีโมทนะคับ ถ้าถ่านไม่หมดส่วนมากมาจากวงจรในตัวรีโมทหลวม(ตกบ่อย)หรือเกิดออกไซด์(น้องๆขื้เกลือ) การแก้ไขให้จัดการถอดเอาปรินซ์ในตัวรีโมทออกมาแล้วจัดการใช้หัวแร้งย้ำไปที่จุดบัดกรีอุปกรณ์ในแผ่นปริ้นซ์ทุกตัว
    เสร็จแล้วใช้แปรงสีฟันจุ่มด้วยแอลกอฮอล์ล้างจุดที่บัดกรีอีกครั้งคับ รอให้แห้งแล้วใส่ถ่าน ขอให้โชคดีคับ ป.ล.เคยทำมา15อัน
    ใช้ได้14อัน

13. Mr. Jacky

Mr. Jacky New Member Member

41
    0
    0
    เคยเจอปัญหาเกี่ยวกับรีโมตแบบนี้เลยครับ
    ตอนนั้นก็เลยเปลี่ยนกล่อง ECU ของรีโมตไปครับ
    พอดีช่วงนั้นยังไม่ได้เจอสมาชิกRover ก็เลยแก้แบบให้ใช้ได้ไปก่อน
    แล้วอาการมันก็หายไป

14. sealwit

209
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆข้อความครับ
    ดีจังเลยมีเพื่อนๆช่วยแบ่งปัน
    อะไรที่พอทำเองได้ก่อน
    จะลองทำดูครับแล้วจะมาเล่าให้ฟัง

15. sealwit

209
    1
    0
    ลองมุดดูที่ขาเบรค
    ปรากฏว่าที่สวิตไฟที่บาเบรค
    มันมีสายไฟแค่สองเส้น
    แต่ปลั้กต่อมันมีสี่เส้น
    แสดงว่าสวิตที่ขาเรคมันไม่ใช่ของเดิมปะครับ
    ลมดูดที่หม้อครูสมีครับลองถอดสายเช็คแล้วตอนที่กดไฟครูสที่กรอบหน้าปัด
    หรือใครมีข้อเสนอแนะยังงัย
    แนะนำหน่อยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้