ขอถามเรื่องท่อ 2 จังหว่ะหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย theoneox, 31 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. theoneox

theoneox New Member Member

7
    0
    0
    คือท่อรถผมมันมีท่อมาจากหม้อกรองมาเข้าตรงเกินคอท่อมานิดนึงอ่ะคับ ไม่รู้ว่ามันทำอะไรได้มั่ง แต่พออุดปุ้บ รถอัดตราเร่งลดลงเลยอ่ะ ไม่ทราบว่าอุดมันจะทำให้ประหยัดน้ำมันขึ้นมั้ย แล้วถ้าผ่าท่ออุดไออันนี้ทิ้งดีกว่า หรือ ปล่อยไว้อ่ะคับ

2. theoneox

theoneox New Member Member

7
    0
    0
    ภาพไม่ขึ้นอ่ะคับ

3. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    รถอะไรล่ะครับ + ภาพจริงก้อจะดีนะครับ

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ช่วยให้อากาศเข้ากรองมั้งน่ะ ต้องระบุรุ่นมาครับ แต่ถ้าเป็นพวกเวฟก็มีสายแวค ฯ เข้ากรองเหมือนกัน :eek: :eek: :eek:

5. พวก yamaha ใช่ม่ะ ถ้าใช่มันคืออากาศเสริม ทำให้ไอเสียออกมาสะอาดขึ้น ถ้าปิดการคายไอเสียจะต่ำลง มันไม่เหมือนกับพวกท่อสูตรนะจ๊ะ ถ้าทำต้องทำทั้งใบ เพราะข้างในมีอะไรขวางเยอะ หลักการคล้ายๆกับ เอาสายยางต่อเข้ากับก๊อกน้ำ เปิดแรงสุด แล้วลองเอามีดปาดต้นๆสายยางสิ น้ำจะแรงกว่าเก่า ( ไม่รู้เกี่ยวกันเป่านะ )

6. yosae

yosae New Member Member

87
    0
    0
    เอาไว้ให้อากาศที่สะอาดเข้าไปทำให้เผาใหม้หมดจด..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้