และแล้วก็ถึง กาละเวลา ........

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    รื้อสถานเดียวครับ งานเข้าๆ

ขับๆอยู่ เกียร์สงสัยมันเหนื่อย ได้ยินเสียงดังโพละ ทีนึง หลับไปเลยครับ 555 ยังดีที่มันยังทำหน้าที่ พาผมมาส่งบ้านได้อย่างปลอดภัย

ขอบคุณพี่นิวมากๆครับ สำหรับคำแนะนำเรื่องเกียร์ เดี๋ยวผมรื้อมาก่อน แล้วจะบอกได้ครับว่ามันหลับเพราะอะไร

น้ำมันปตท . เกี่ยวป่าวว้า 555

ใครรู้ที่แหล่งของเกียร์ LSD SR 20 เกียร์เล็ก SR 18 คลัชท์น้ำมัน บอกด้วยนะครับ ตอนนี้อยากได้ ลิมิเต็ดสลิป มั่กๆ:D

คงต้องจอดรถไว้ซักพัก หาตังค์ซักแป๊ป พี่ๆน้อง มีเพื่อนซ่อมรถกันอีกคันแล้วนะครับ:D จะได้ไม่เหงากัน

อยู่BB นี่ต้องรวยจริงๆ หัวผมจะบานแล้วคร้าบบ 555 แต่เพื่อมัน ก็ต้องดูแลกันต่อปายย

2. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    ยินดีด้วยคับทศ อิอิอิ

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ปกติคับ ท่าน ต้องเจอเกือบทุกคน ......ทำใจคับ....

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ.......................ต้องแบบนี้สิ อิอิ

5. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    นึกว่ากลับมาจากพีระ รถจะได้ไม่ต้องทำอะไร 55 เจอชุดใหญ่เข้าไป สงสัยรถมันอยากได้ ลิมิเต็ดสลิป อิอิ

คราวที่แล้วบ่นอยากวางเครื่อง ก็พังให้เสร็จสับ คราวนี้เล็งๆเกียร์ไว้ ไม่ได้กะจะเปลี่ยนเลย แค่เล็งๆไว้ก่อน ก็พังให้เสร็จสับ

มันช่างเป็นรถที่รู้ใจจริงๆ 555

เดี๋ยวอาทิดหน้าจะไปเล็งที่มันโหนกๆนูนๆ ไว้ก่อน พี่นิวสอนไว้ อิอิ สงสัยจะหายากแฮะ แต่ไปเล็งไว้ๆ อิอิ ตอนนี้ก็จอดไปก่อนละกัน

6. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    แล้วที่สำคัญคือ ผมจะไม่ขี้เหนียว เรื่องน้ำมันเกียร์แล้วครับท่าน ปตท ไม่เอาแล้ว ทั้งน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์เลย ฮิ้ววววว

7. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เสียน้อย เสียยาก เสียมาก เสียง่าย ...... ชีวิต มีเกิด แล้วต้อง มีดับ..

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    โหพี่โป้ง................พูดซะแก่เลยครับ................แต่ก็แก่จริงๆ

9. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    โพลก นี่อารัยครับ เท้าผีหักเหรอครับ

10. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    ตามกาลเวลาการใช้งาน

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ปลงและ......:D:D:D

12. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เกียร์เต็ดเหรอ ..... อืมมมมม ...... ต้องถามเอ ชัวร์ไหมที่เจอแถวสนามบินสุวรรณภูมิ อิอิ

13. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ เกรียร์เต็ด มันเปนไงคับขอฟามรู้หน่อยคับ อิอิ

14. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    เสียงโพลกๆ มันดังมาจากข้างในเกียร์เลยครับ เดี๋ยวไว้ผมหาเกียร์สำรองได้ก่อน แล้วจะรื้อดูครับ

แต่ใจผมกะไม่ซ่อมแล้วอ่ะครับ มันเคยรื้อมา2รอบแล้วครับ ทำยังไง ผมว่ามันก็ไม่เหมือนเดิม

เสียตังรอบเดียว แพงหน่อย แต่สบายใจดีก่า

เดี๋ยววันจันทร์ ผมจะไปดูหน้าตัดตัวเทอร์โบให้นะครับหลง มีครายจะไปเป็นเพื่อนมะครับ เดี๋ยวจะเอารถใช้งานระหว่างซ่อมไปรับ

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ดีใจด้วย......... ครับ..........

;)

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แน่นอน....

17. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    แต่ผมไม่เข้าใจเรื่องเกียร์เต็ด เติ้ด ไรเนี่ย..........

จะยังไงดีครับ.........
    ;)

18. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมจะไปนั่งนับเฟืองท้ายดู ว่ามัน ทดอยู่เท่าไร ถ้าเปิดไม่ได้ เดี๋ยวเอาเพลาเสียบหมุนเลย

ได้เกียร์แระ อิอิ เต็ดๆ SR20 LSD P10 พร้อมหัวเพลา เเดี๋ยวพรุ่งนี้รายงานผลต่อคร้าบ

ถ้าได้ลูกนี้มา เดี๋ยวต้องเอาไปแปลงเป็นคลัชท์น้ำมันต่ออีก

หรือจาเอาเกียร์ลูกเดิมดีหว่า ประหยัดตังไปอีกหลายพัน

19. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม ดูท่าทางจะเสียน้อยเสียยากอีก เช่นเคย กิกิ.....

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused::confused::confused:
    อ่ะ..........
    งง อ่ะ.......... เต็ดเติ่ด กับ Clutch น้ำมันไม่น้ำมัน........
    มันเกี่ยวกันได้ไง..........

พูดคนละเรื่องงงงงงงงงง :confused::confused::confused::confused:

21. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :D:D:Dการได้ที่หนึ่งมามันต้องแลกกะอะไรซักอย่าง.................เกียร์อิอิอิ:D:D:D

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) หูย............

แบบที่เค้าเรียกกันว่า เกียร์เทพ ป่าวครับเนี่ย.........

อิอิ
    :D

23. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    """"""""""""""""

24. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ผมหมายความว่า เกียร์ ที่พรุ่งนี้ผมจะไปดู มันเกียร์ SR20 ของ P10 ครับเกียร์เล็ก คลัชท์สาย มีลิมิเต็ดสลิป ผมเลยจะแปลงเป็นคลัชท์น้ำมันแทน

แต่ผมไม่ทราบว่า มันทดอยู่เท่ารายย เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมถ่ายรูปมาให้ดูครับ มีเกียร์อยู่ 2 ลูก พร้อมเพลา เดี๋ยวต้องไปดูสภาพอีกทีครับ

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: อ่อ...........
    งั้นปรมาจารย์ทศเทพ คงต้องติดต่อ tuner ส่วนตัวของท่านแล้วล่ะครับ.....

อิอิ
    :cool:

26. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    วิ่ง ถวาย...... เกียร์

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;);););););););)

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ...........................อิอิ

29. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    เพื่อความสุขของชาวโลกทำต่อไปนะครับ:D:D:D

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้