อยากถาม เรื่อง การใส่ inter หน่อย คับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย End Motor Sport, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ผม เพิ่ง ซื้อ Tiger D4D 2500 มา อยาก ใส่ อินเตอร์ อ่ะคับ

ไม่ทราบ ว่า ใส่ ขนาดไหน ดี เอา ไม่ ใหญ่ มาก แบบ หลบๆ ใน กันชน โดยไม่เจาะ อ่ะคับ

ว่า แต่ ใส่ แล้ว มีผล เสีย รึ ป่าว คับ ถ้า เครื่องไม่มีอินเตอร์ แล้วเอามาใส่เอง มัน จะ รอรอบ มั้ย คับ

ขอบคุณ มากคับบ

แหะๆ เพิ่ง มีหอย ครั้งแรก เลย ไม่ ค่อย รู้ เรื่อง อ่ะคับ :D:D

PS . แล้ว เสียง ที่ ดัง ปุ้ว เวลายกคันเร่ง ที่เหมือนโบอ๊อฟ เนี้ย ทำยังไงหรอคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2008
  2. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    VR4ครับกำลังดีลองปรึกษาคนนี้ดูครับJOเคยใส่มาแล้วไม่รู้ยังขายอยู่รึป่าวนะครับ0846644559

3. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ถ้าของ 4E-FTE ล่ะคับ ใช้ได้อ๊ะป่าว

4. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    4E มันน่าจะเล็กไปนะครับ เดี๋ยวมันอั้นครับ พาลให้ไม่แรงอีก

5. NuuAu

649
    21
    0
    ขอบคุณคับ อยากใส่เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าจะใส่อันไหนดี

6. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ตามหา ต่อ ไปแหะๆ

แล้ว ตัด Cat ออก มีผลเสีย ป่าวคับ แบบ ว่า อยาก ได้ยินเสียงโบ มากว่าเนี้ย คิคิ

อีกอย่าง เสียง ที่ ดัง ปุ้ว เวลายกคันเร่ง หล่ะ คับ ทำยังไง เอ่ย

7. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ไอเสียงปุ้วเนี่ย มานต้อง โบ 05 ขึ้นไปอ่ะคับ แต่ถ้าให้แนะนำก็ตัดแคทออกนะคับ แล้วเดินท่อใหม่ทั้งเส้นคับ ใส่พักสักลูกก็ได้ เพราะโบเดิม ยิงสดรถมานไม่วิ่งคับ

ผมก็พอรู้แค่นี้อ่ะคับ รอผู้รู้มาตอบดีกว่า

8. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    เอาอินเตอร์ Rocky ตัดก็ได้นะ โบเดิม ใส่หนา 2 นิ้ว ยาวสัก 2 ฟุต ประมาณนี้อ่ะ แต่มานก็อยู่ที่การเดินท่อคับ ถ้าเดินท่อยาวก็รอรอบคับ ทางที่ดีปรึกษาช่างดู

9. End Motor Sport

652
    34
    28
    ถ้าเกิดใส่ อินเตอร์ แบบ ของ พี่ NookNikk

d4d คัน กลาง ใช้ ของอะไรหรอคับ

ดู โหด เต็มๆ ดีไม่ใหญ่ เกินไปด้วย

10. NuuAu

649
    21
    0
    แหล่มคับ รอฟังคำตอบ
    แต่คุณ NookNik ใช้โบอะไรอ่ะคับ คงไม่เดิมแล้วมั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้