Brazilian Wax

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย Chris_Mivec, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    Brazilian Wax
    คือการแว้กซ์ขนตรงส่วนน้องสาวออกให้โล่งเลี่ยนเตียน เหมือนเด็กๆ
    หลังจากที่ไปอ่านที่เพื่อนรีวิวไว้ในเวปเวปนึง และได้สืบสวน เอ้ย สอบถามเพื่อนว่ามันไม่น่ากลัวแน่นะ
    โอ๊คก้อเลยตัดสินใจว่าจะไปทำบ้าง โดยไม่ได้ปรึกษาใครเพิ่ม
    เนื่องจากพื้นที่ส่วนตัวนี้ยังไม่มีเจ้าของร่วมอะนะ

จริงๆนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่โอ๊คตัดสินใจแว้กซ์
    แต่ก่อนนี้เคยทำก็แค่ บิกินี่แว้กซ์ คือการแว้กซ์แค่รอบๆง่ามขา เพื่อให้เวลาใส่บิกินี่ ไม่มีอะไรโผล่ออกมาแยงสายตาเพื่อนร่วมโลก
    และนั่นก็นานแล้วสมัยยังเรียนอยู่เลย และก็เป็นการทำด้วยตัวเอง จากชุด kit สำเร็จรูป
    แต่คราวนี้น่ะสิ จะไปให้คนอื่นเค้าทำให้ หวึ๋ยๆๆๆ เขินนะเนี่ย

... หลังจากโทรถามอีพริ้งถึงร้าน และที่ตั้งรวมถึงชื่อของผู้ที่จะทำการสำเร็จโทศให้เร าได้แล้ว
    ก็โอเค ไปกันเลยค่ะ
    เนื่องจากร้านอยู่ติด สถานีรถไฟฟ้า โอ๊คก็เลยจอดรถไว้สยาม แล้วขึ้นรถไฟฟ้าไปดีกว่า
    แอบกลัวนิดหน่อยว่าตอนทำเสร็จอาจจะเจ็บเสียจนไม่มีปั ญญาชับรถ(เว่อไป)

ถึงร้าน สอบถาม แล้วขอระบุชื่อพี่ที่ทำ พี่เดินออกมารับเข้าไปที่ห้องเล็กๆห้องหนึ่ง
    มีเตียงเล็กๆวางอยู่กลางห้อง ด้านข้างมีเตาและหม้ออะรสักอย่าง
    พี่บอกให้ถอด กางเกง และกางเกงในออก

ชะงักไปแว้บ...แต่ก็เอาวะ เรื่องปกติ ก็เลยถอดออก แป้บนึงพี่เดินมาจ้องน้องสาวเราแล้วบอกให้ไปนอนบนเตี ยงได้เลย
    "ขนไม่เยอะมาก ไม่เจ็บมากหรอก เดี๋ยวเดียวก็เสร็จ"

แล้วพี่ก็ชวนเราคุย พร้อมกับเอา กรรไกรมาเล็มขนให้สั้นลง

อืม เขินพอดูเลยล่ะ เพราะเขาจะจ้องตรงนั้นของเราอย่างไม่วางตา และเราก็ต้องแยกขา ยกขา ให้เขาเล็มให้มันทั่วน่ะล่ะ
    แต่ก็นะโอ๊คก็คุยกะเขาไปเรื่อย ก็หายเขินไปได้บ้าง อ่อ ระหว่างนี้เขาเอาหม้อที่รู้ทีหลังว่าเป็นหม้อน้ำตาลแ ว้กซ์ไปวางบนเตาสักพักก่อนจะปิดไฟเตา ปล่อยให้มันอุ่น

พอถึงเวลา พี่ก็บอกว่า "โอเค ใช้ได้ล้ว เดี๋ยวจะแว้กซ์แล้วนะคะ" แล้วเค้าก็ไปเอาเจ้าน้ำตาลแว้กซ์นี่มา
    แล้วก็ถึงจุดสำคัญ

เขาเอาแว้กซ์ มาแปะที่ขนของเรา เริ่มจากส่วนบนก่อน ใกล้ๆท้องน้อยค่ะ ประมาณ 1x2นิ้วได้
    ความรู้สึกมันจะอุ่นๆค่ะไม่ร้อนมาก แล้วสัก 20วิ พี่เขาก็จะเอามือมแตะดูว่าแว้กซ์มันเซ็ตตัวยัง
    พอใช้ได้ก็เอาละค่ะ ดึง แคว้กกกกกกกกกกกกกก ออก โดยไม่บอกล่วงหน้า

.................. ไม่เจ็บเเฮะ........................

อุตส่าห์กัดฟันเตรียมไว้ตั้งนาน พอดึงเข้าจริงๆกลับไม่ค่อยเจ็บ
    อาจจะเพราะว่าโอ๊คขนไม่ค่อยเยอมากก็ได้ มันก็เลยไม่มีอะไรให้ดึงมากนัก แต่กับบางคนนี่ได้ข่าวว่าร้องจ๊ากกันเลย

แล้วพีเขาก็เรื่อยลงมาเรื่อยๆ สักหกเจ็ดที ขนด้านบนก็หมดไปค่ะ
    ขาวเรียบ เนียน เหมือนเด็กๆเลย

แต่ต่อจากนี้จะเป็นส่วนที่เจ็บแล้ว คือส่วนด้านล่างทั้งหมด
    ตรงนี้ต้องแยกขาให้กว้างที่สุดค่ะ พี่เขาได้ทำได้สะดวก และหมดเกลี้ยง
    เจ็บค่ะ เจ็บมากกว่ามะกี้เยอะ ร้อนด้วย สงสัยผิวหนังตรงนี้มันจะบางกว่าด้านบนอะค่ะ
    แต่สักห้าหกทีก็หมดแล้ว เรียบร้อย

และพี่เขาก็จะเก็บงานด้วยเเหนบต่อ ละเอียดมาก จ้องใกล้ๆถอนกันเส้นต่อเส้นทีเดียว

พอหมด พี่เค้าก็โรยแป้งเด็กให้ด้วย

ใช้เวลาไม่นานนะคะ ทั้งหมด 10นาทีเอง แต่ได้ผลค่ะ ย้อนวับไปเป็นเด็ก สิบสองขวบได้ภายใน10นาทีนี้จริงๆ

ลงมาจ่ายค่าเสียหายก็กลับบ้าน

ขอบอกว่าคืนนั้น อาการแสบก็มีให้สัมผัสบ้าง แต่ไม่มากนัก
    ไม่มีเลือดซิบๆในขณะที่บางคนมีเลือดซิบๆออกมาเลย

แต่ขอบอกว่ารู้สึกสะอาดมากมาย เวลามีปะจำดือน หรือระหว่างวันก็ไม่สกปรกเลอะเทอะอีกด้วย

ประมาณอาทิตย์หน้าจะไปทำอีกค่ะ และคงทำตลอดไปเพราะแอบติดใจ
    อ่อ ตอนที่ขนมันขึ้น ก็คันนะคะ แต่ไม่มาก ถ้าคันก็เอาโลชั่นเนื้อบางลูบๆก็หายแล้วล่ะ

อย่าลืมนะคะ ทำบราซิลเลี่ยนแว้กซ์กันเถอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้