ใครวาง j ไม่โบติดแก๊สแล้วอาการเป็นแบบนี้บ้าง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย kung_wizardnon, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ผมไปติดแก๊สมาได้ 2 วัน
    mix + ramda ตอนเช้าสตาร์ทน้ำมันแล้วเครื่องมันเร่งไม่ได้หรือวอดดับไปสตาร์ยาก
    แต่พอสตาร์ติดสับเป็นแก๊สแล้วเครื่องนิ่ง
    พอเครื่องร้อนแก๊สเดินดีสับเป็นน้ำมันเครื่องวอดดับไปเลย
    ถ้าไม่ดับก้อสำลัก แก๊สก้อหนา
    ไม่รู่ว่าเป็นอะไร
    ขอรบกวนผู้รู้ตอบหน่อยคับ

2. อาการแบบนี้ต้องไปใส่เทอร์โบครับ +ล่อเล่น+ ไปจูนใหม่ครับ น่าจะดีขึ้น

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เติมโซฮอล ป่ะครับ ถ้าใช่อาจจะเป็นที่น้ำมันมันแยกตัวครับ แล้วอีกอย่างคือลองรีฌซ็ทกล่องดูครับเผื่อหาย

4. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    จูนใหม่เลย
    ของผมเปิดปากมิกเพิ่มขึ้น 3 มิล เวลาเปลี่ยนแก๊สเป็นน้ำมัน/น้ำมันเป็นแก๊สจะไม่มีปัญหาสะดุจเลย

5. Narate11

Narate11 New Member Member

50
    1
    0
    จูนกันยังไงครับ มีร้านใหนจูนเนียนๆมังครับ เอาแบบประหยัดหน่อยนะ ผมกินโลละ 2 บาทกว่า 2J GE Tiger Cab ยาง 235/70R15 เฟืองท้าย 10/43 ครับอยากได้ 1.5-1.6 บาท/กม.ครับ แนะนำทีคร๊าบบบ

6. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ไปหาช่างมาแล้วคับ
    ปรากฏว่าโซลินอย์กรองแก๊สหน้าหม้อต้มมันเสียเลยทำให้ แก๊สกับน้ำมันท่วม
    เปลี่ยนแล้วหายเลย
    สตาร์ดง่าย แต่ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้เช้าจะเป็นอีกรึเปล่า ลองแล้วจะมาบอกนะคับ
    ขอบคุณที่ตอบกระทู้นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้