เหยียบ 120 ... เบรคที พวงมาลัยสั่นเลยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย sawas, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sawas

sawas Member Member

56
    3
    8
    ไม่รู้ว่าเป็นอาการปรกติอ๊ะป่าวคับ

เหยียบ 120 แล้วเบรคกะทันหัน
    รู้สึกสั่นมาถึงพวงมาลัยเลยคับ

ใครรู้รบกวนช่วยแนะทีคับ

ขอบคุณคับ

2. coromant29

coromant29 Guest

0
    0
    0
    น่าจะจานเบรคเป็นรอย นะครับ ต้องไปเจียจานเบรคนะครับ

3. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    ถ้าสั่นเฉพาะตอนเบรค ก็ควรเช็คผ้าเบรคแล้วก็จานเบรคครับ น่าจะต้องเจียร์จานเบรคใหม่
    หน้าสัมผัสระหว่างผ้าเบรคแล้วก็จานเบรคอาจจะไม่เสมอกันครับ เลยทำให้สั่นตอนเบรคได้

4. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ถ้าเปลี่ยน MAx มาใหม่ก็ ต้องใส่ปอกล้อคับ หาย ถ้าไม่ได้เปลี่ยนก็ ตามข้างบนเลยคับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง เ ช็ ค ที จ า น เ บ ร ก ก่ อ น คั บ

ว่ า มี ค ด ห รื อ เ ป ล่ า คั บ

6. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    เช็คจานก็มีส่วน..ปลอกก็ใส่ของผมเคยเป็นแต่พอเปลี่ยนยางแม็คตั้ง 0
    ก็หายส่วนหนึ่งก็มาจากดอกยางด้วยน่ะครับ

7. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    ผมว่ามาจากยางด้วยนะครับ

8. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    ถ้าจำเปนต้องเจียรจานอย่าลืมถ่วงล้อด้วยนะคับถ่วงแบบจี้ที่ล้อจะได้ผลดีที่สุดคับ

9. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    ป๋มก้อสั่นอ่ะครับ แต่ตอนนี้กำลังแก้อยู่ครับ ยังไม่เสร็จเรย

ปล. เจอสาวสวย ๆ ทีรัย สั่นทู๊กกก ที

10. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    แหมๆๆ สั่นสู้เหรอครับ ท่านวี :D:D:D

11. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    แต่เมิงสั่นหัวแล้วหดนี่หว่า:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้