ถามผู้มีประสบการกับการติดแก๊สES

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย อ๋อด, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อ๋อด

อ๋อด New Member Member

3
    0
    0
    อยากถามว่าESน่าจะติดแก๊สระบบไหนดีที่สุดติดแล้วมีปัญหาอะไรหรือเปล่า
    และต้องใช้น้ำมันเครื่องอะไร

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ผมติดหัวฉีดครับ LPG แรกก็ติดปัญหาเรื่องแก๊สหนา แต่เดี๋ยวนี้ไม่เป็นแล้วสงสัยเพราะหม้อต้มเข้าที่แล้ว
    น้ำมันเครื่องก็ใช้แบบปกติครับ แต่อาศัยเปลี่ยนเร็วกว่าระยะหน่อย ถ้าตังเหลือก็หาน้ำมันเฉพาะก็ได้เพราะจะได้ระยะเพิ่มขึ้น

ถ้าจะติด NGV ก็ได้นะครับเพราะช่วงนี้มีโปรโมชั่นจากขนส่งทางบอกว่ารถที่ NGV ลดภาษีประจำปีแล้ว
    แต่ NGV ต่อถังจะวิ่งได้น้อยกว่า LPG มาก แต่ถ้าวิ่งในกรุงเทพก็หาปั๊มได้ ลองหาข้อมูลเพิ่มดูครับ

3. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    lpg หัวฉีด คับ autronic jet15 จบเลย 0.9-1 บาท วิ่งเนียนๆๆ เหมือนน้ำมันเลยดูแลรักษาก็ตาม พี่ข้างบน

4. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ติดหัวฉีด แน่นอนกว่าครับ ไม่ต้องดูแลมากนัก ขับสบาย ๆ กว่า

5. Poom0409

Poom0409 New Member Member

18
    1
    0
    หัวฉีดครับติดมาแล้วไม่มีปัญหาไรทีเดียวจบเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้