รบกวนถามพี่พี่อะครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย kanbaros, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kanbaros

kanbaros New Member Member

5
    0
    0
    คือว่าผมต้องการซื้อรถmr2 มาใช้ โดยมี งบประมาณ600k อยากได้รถสภาพที่พร้อมขับเลยพอจะไปไหว ไหมอะครับ แล้วถ้าไม่ไหวต้องเท่าไร รบกวนพี่พี่ ตอบทีนะครับ

2. kanbaros

5
    0
    0
    แล้ว ค่าดูแลรักษาต่อปีอะครับเท่าไร 600นี้เอาสวยไม่ต้องแรงอะครับ

3. kanbaros

5
    0
    0
    รอคำตอบเน่อ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    หายากหน่อยนะครับแต่ก็พอมีบ้างอ่า อาจจะได้เครื่อง 3S-GE ไม่มีเทอร์โบอ่าครับ แต่ก็อยู่ราวๆ 200 แรงม้า ก็พอได้ขับกานแระ อิอิอิ ลองหาดูครับ ในเว็บ one2car หรือ taladrod พอมีให้เห็นอยู่บ้านอ่า หรือลองดูในหน้าขายรถของ rcweb ก็ได้ครับ เรื่องงบที่ตั้งอยากให้ตั้งเผื่อไว้เป็นซักประมาณ 650000 ครับ จาได้มีตัวเลือกเยอะหน่อยอ่าครับ และอาจได้รถเครื่องเทอร์โบรวมทั้งตัวรถสภาพดีๆมาเลยก็ได้

เรื่องค่าดูแล ปีแรก ขึ้นอยู่กับว่าเราได้รถสภาพไหนมาครับ ถ้าได้สภาพดีก็อาจไม่ต้องจ่ายค่าซ่อมมันมากมีเงินเหลือแต่งนิดหน่อย ถ้าได้สภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่มาก็อาจต้องเสียค่าซ่อมเยอะตามสภาพครับ แนะนำให้หาคนดู MR2 เป็นไปด้วยก็ดีครับ ส่วนค่าดูแลต่อปีทั้งหมดเท่าไหร่ และปีต่อไปค่าดูแลเท่าไหร่นั้น ต้องรอถามผู้รู้ท่านอื่นครับ เพราะรถผมก็ซื้อมาไม่ถึงปีเลย เหอๆๆๆ

สุดท้ายนี้ขอให้คุณได้รถ MR2 ในฝันตามที่คุณต้องการนะครับ แล้วจารู้ว่า ความสุขที่แท้จิงของชีวิตคืออาไร อิอิอิ:D

5. kanbaros

5
    0
    0
    รอเรื่องค่าบำรุงรักษาเน่อ

6. supermanyoyoq

supermanyoyoq Guest

0
    0
    0
    ;-X

http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=B08084003&row=2#
    mr2 ซื้อ แพง สภาพดีๆ จะคุ้มกว่า
    ตำกว่า 6 นี่ สภาพ ไม่ ค่อยดี อะ ต้อง หา เก่งๆ เลยอะ

ตามลิ้ง ด้านบน มัน รถ อะไร ไม่รู้ แต่ ขาย 3แสนกว่า สงสัย ว่ามันใช่
    mr2 หรือเปล่าอะ
    แต่แต่งซะ เยอะเลย (เอาไว้ดูขำๆ Mr2 เอื้ออาทร)

มีเพื่อนใช้ ค่าบำรุงรักษา ก็ ไม่แพงเท่าไร แต่ ค่านำมันเปลื่องนิดนึง
    ถ้าไม่แต่งแรง มากมาย ก็ ไม่เสียตัง

7. kanbaros

5
    0
    0
    แล้วซื้อมาแล้วต้องกันเงินไว้ซ่อมอีกเท่าไรอะครับ

8. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    คันในลิงค์นี่เป็น MR2 ตัวก่อนหน้าโฉม SW20 ครับ รหัสตัวถังจะเป็น AW11 ขอบอกว่าใครได้คันนี้มา ถ้าเป็นสภาพเดิมๆ สวยมากๆนะครับ รูปทรงมานยังเป็นเหลี่ยมๆ อยู่ คันเล็กๆ ขนาดวันก่อนผมเดินในสนามบินสุวรรณภูมิ เจอรุ่นนี้สีแดง สภาพเดิมๆ ขับผ่านมา แล้วเข้าไปทางโรงแรมโนโวเทล คนรอรถเมล์แถวนั้นยังมองตามเลยอ่าครับ อิอิอิ:D

9. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ผมได้มา 35 ครับ

หุหุ

ฝากพี่หนุ่มดูแลอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้