ถามทาง : ไปเกาะล้าน(ชลบุรี) จากคลอง 2 ไปไงครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย tae_civic, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tae_civic

tae_civic New Member Member

43
    2
    0
    อยากเที่ยวแต่ไม่เชี่ยวชาญ

ใครชำนาณ วานบอกเส้นทางทีครับ

ผมอยู่คลอง 2 จะไปยังไงดี

เสาร์ - อาทิตย์นี้จะไปนอนเกาะสัก 3 วัน 2 คืน

ขอบคุณครับ ที่ช่วยบอกทาง

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    วิง่วิภาวดีครับ ไปเรื่อยๆ แล้วขึ้นทางด่วนดินแดง-บางนา 40 บาท ไปตามทาง บางนานะครับ พอเจอป้าย ชลบุรี สีน้ำเงินๆ จะไปขึ้น บูรพาวิถี 55 บาท ลง ชลบุรี ตรงไปเรื่อยๆ เลยครับ ผ่าน บางแสน ตรงไปอีก เจอพัทยาเหนือ

ปล. ผมม่ายรู้ว่า เกาะล้าน ต้องขึ้นเรือจาก พัทยาไหน ระหว่าง เหนือ กลาง ใต้ อ่ะ

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
  4. tae_civic

43
    2
    0
    ขอบคุณครับ แล้วถ้าเราไปทางด่วนคลอง 5 นี่ไปยังไงครับ ไปได้รึเปล่า

5. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    ไปได้คับ..วิ่งเส้นมอเตอร์เวย์ คับ........มีป้ายบอกตลอดทางไม่หลงแน่ คับ...

6. BuG

BuG New Member Member

29
    4
    0
    ** แก้ไขนิดนึงครับเป็นเลี้ยวซ้ายเข้า walking street ครับ

ขึ้นเรือที่ท่าเรือแหลมบริฮาย เข้าทางพัทยาใต้วิ่งลงไปจนสุดแล้วเลี้ยว ซ้าย ผ่าน walking street ไปอีก1กม ก็จะเจอท่าเรือครับ แนะนำให้ฝากรถตรงอาคารฝั่งตรงข้ามท่าเรือก็ปลอดภัยดีครับ ส่วนเรือมีออกทุก ชม ครับ

ลองดูแผนที่ได้จากลิงค์ครับ
    http://maps.google.com/?ie=UTF8&ll=12.92562,100.867774&spn=0.01144,0.017209&t=h&z=16

แก้ไขล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2008
  7. tae_civic

43
    2
    0
    ทาง 2 เส้น นี้ ทางไหนไปง่ายกว่ากัน หรือทางไหนทางดีกว่าครับ

8. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    เคยไปมาแล้ว ค่าเรือข้ามเกาะ 20บาท ทะเลที่นั่นสวยมั่กๆครับ ยังไงลองเช่า มอไซด์ ขี่เที่ยวรอบเกาะดู ...วันละ200 รวมน้ำมันแล้ว
    ถ้านั่งมอไซด์รับจ้างไปหาดต่อหาด ไม่คุ้มครับ คำนวนแล้วแพงกว่าเช่า ..ยังไงเที่ยวให้สนุกนะครับ สาวๆ เอเชียเยอะ มั่กๆ....อิอิ

9. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    ไปทางด่วน บูรพาวิถี ดีก่าครับ....เส้นมอเตอร์ทำถนนยังไม่เสร็จอ่ะครับ....

10. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ถ้าชอบขับสบาย ชิว ๆ ก็ วิ่งบูรพาวิถี ครับ แต่ถ้าวิ่งเข้าเมืองชล ก็ไฟแดงเยอะหน่อย แล้วแต่ชอบครับ ใช้เวลาไม่ต่างกันเท่าไหร่

11. James_Chonburi

James_Chonburi New Member Member

8
    0
    0
    Chonburiclub เพิ่งจะจัดนอกรอบเกาะล้านเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง ก็อย่างที่คุณบอล(BUG)บอกครับ วิ่งสุขุมวิท เลี้ยวขวาเข้าพัดยาใต้ ถึงแยกไฟแดงแรก(แยกสานสาม) เลี้ยวซ้าย ขับตรงไปแล้วขึ้นสะพาน พอลงสะพานจะถึงแหลมบาลีฮายพอดี ดูขวามือไว้จะเขียนว่ารับฝากรถ ค่าฝาก 80 บ. /คืน เรือจะออกเลื่อยๆ เรือจะหมดตอนหกโมงค่าเรือคนละยี่สิบงับ:D

12. tae_civic

43
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวกระผม จะเก็บรูปมาฝากนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้