รบกวนถามเรื่องเสียงผิดปกติท้ายรถครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย nava, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nava

nava New Member Member

39
    0
    0
    ผมใช้ U12 ครับ ตอนนี้เวลาขับช้าๆที่ทางขรุขระ จะมีเสียงดังกุกๆๆทีท้ายรถ เอาของด้านท้ายออกหมดแล้วก็ยังดังอยู่ พี่ๆพอจะบอกได้ไหมครับว่ามันเกี่ยวกับตรงไหน เวลาเอารถไปซ่อมจะได้รุ้ทันช่าง จะได้รุ้ว่ช่างมั่วหรือเปล่า

2. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    เด๋วรอพี่ๆเขามาตอบให้นะครับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    เรื่องเสียงเป็นเรื่องน่าปวดหัวเหมือนกันครับ.........
    แต่ถ้าจะให้ลองจุดที่น่าสงสัย จะมีให้สังเกตุอยู่ 2 จุดใหญ่ๆครับ...
    1. บริเวณเบ้า Shock หรือ Shock หลังครับ
    2. บริเวณจุดยึดเบาหลังต่างๆ อ่ะครับ....

2 อันนี้ น่าสงสัยที่สุดตอนนี้ครับ......

แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ต้องลองอย่างอื่นกันยาววววววววว
    ครับ........
    อิอิ
    :D

4. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    วิธีแก้เสียงช่วงล่างดังคือ..............เปิดเพลงในรถให้ดังกว่า อิอิล้อเล่นนะครับ แต่วิธีนี้ผมใช้อยู่:D:D

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เอิ๊กซ์ ๆ

6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    555 ฝ่ายวิชาการมาตอบแว้ววววครับ อิอิ

7. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :cry::cry::cry:พัดลมมีเสียงฟื้ดๆ:cry::cry::cry:

8. nava

nava New Member Member

39
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ เมื่อวานผมลองก้มลงดูด้านใต้เห็นมีบู๊ชแตกอยู่ เดี๋ยวลองให้ช่างเปลี่ยนก่อนครับ

9. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    ลองดูตัวอื่นๆด้วยก็ดีนะคับ ถ้ามันไม่ดีก็เปลี่ยนไปเลย

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อุอุ
    วันหน้า ไม่ตอบแล้ว..........ดีป่ะ........

:cool: เอ......... หรือผมสำคัญตัวผิดหว่า........

ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลิกดีกว่า......... :D

:D อิอิ
    ดีครับ......... อย่าลืมดูเรื่องศูนย์ล้อหลังด้วยนะครับ....

อิอิ :D

11. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    คาลิปเปอร์หลังครับ มีมั้ย ลองแบบนี้ครับ จอดรถไว้ อย่าดึงเบรคมือ ให้เบรคคลายตัว เอามือไปขยับที่คาลิปเปอร์หลังดูครับ
    เพราะบูชจะสึกบ่อย เป็นหลายคัน อย่าคิดมาก ถ้าอยากเปลี่ยน ก็ประมาณ 3000-3500 พร้อมโช๊คหลังครับ ลองดู
    คงช่วยได้แค่นี้อ่ะนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้