รถสีเหลืองโดนกันบ้างมั้ย

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย tod_anglia, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tod_anglia

tod_anglia New Member Member

12
    0
    0
    ผมใช้สามดอสีเหลืองสปูน เวลาขับบนถนน ชอบมีรถซิ่งต่างๆมาจ่อตูดบ้าง ท้าวิ่งแข่งบ้าง บางทีขับประกบข้าง โดนบ่อยมาก ขับสิบครั้งโดนสัก 5 ไอ้เราก็ไม่เข้าใจ รึว่ามันนึกว่าเราเป็นรถแข่ง จะแซงก็ไม่แซง ผมหล่ะสงสัย วันนี้ก็โดนมาอีกแล้ว สามห่วง แถมออโต้ด้วย (ลากสัก 3 เกียร์ก็ทิ้งแล้ว)ท่อใบเท่าการประปานครหลวง ไอ้ความแรงไม่กลัวหรอกคับ แต่มันค่อนข้างไร้สาระ รถวิ่งออกจะเยอะแยะ หรือว่าจะเข้าใจผิดอะไรบางอย่าง เพราะรถสีเหลืองแต่งสไตล์สปูนมีกันเยอะ รึว่าไปแข่งกะเหลืองคันอื่นมาแล้วจะมาเอาคืนแต่ดันผิดคัน

อีกเรื่อง รถผมก็เพิ่งออกจากอู่มาไม่นานเท่าไหร่ จอดที่ห้าง เอ่ยชื่อเลยล่ะกัน ที่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต โดนขูดสีครับ ด้านซ้ายตั้งแต่บังโคลนหน้ายันซุ้มหลัง ไอ้ว่ามีเรื่องนึกดีๆแล้ว นึกแล้วนึกอีก ก็ไม่มีปัญหากับใครนะครับ ที่ผมสงสัยต้องขูดผิดคันแน่ๆเลย ไอ้คนที่ขูดสงสัยไปวิ่งแพ้คันอื่นมา พอโกรธไม่มีทางสู้มาขูดรถซะงั้น แต่ซวยมาเป็นรถผมซะอีก เฮ้อ....จะทำงัยดี ติดสติกเกอร์มั่วๆทั่วรถไปเลยดีมั้ยจะได้ไม่สับสนคัน

ที่เอามาลงก็ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับ เผื่อเพื่อนๆคนอื่นจะโดนแบบนี้บ้าง เสียแล้วก็เสียไปครับ ถือว่าซวย
    ไอ้คนที่ขูดก็ แหม ไม่ใช่ลูกผู้ชายเอาซะเลย (รึว่ามันจะจ้างกะเทยมา555+) ขำขำเด้อพี่น้อง (แอบแฝงด้วยความแค้น) อิอิ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    แค่ฝากระโปรงหน้าดำ ก็โดนแล้วคับ มาเป็นระรอก ผมก็โดนแต่ไม่ประจำ เพราะว่าถ้าเราไม่สนใจขับไปนิ่ง ๆ เหมือนเดิมเค้าก็จะหยุดไปเองคับ

3. Banesto

Banesto New Member Member

11
    0
    0
    เขาคงเห็นรถสวยๆ เลยอยากเล่นด้วยมั้งครับ
    ส่วนเรืองถูกขูดสี อยู่ที่จิตสำนึกของคนขูดครับ คนเราอบรมมาไม่เหมือนกัน ส่วนตัวตอนนี้รถเป็นรอยยาวด้านข้างเหมือนกันแต่รถถเป็นสีขาวเลยไม่ชัดเท่าไร ถ้าสีดำสีน้ำเงินนี่คงทำใจไม่ได้

4. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    นานๆเจอทีครับ

5. 3 ดอเฒ่า

3 ดอเฒ่า New Member Member

7
    0
    0
    ผมก็โดน เอารถลูกไปใช้ ไว้ผมยาวมันนึกว่าเป็นสาวน้อย ปล่อยให้บี้สักพัก แล้วปล่อยให้แซง พอเห็นหน้าคนขับแค่นั้น ไปแน๊บเลยว่ะ

6. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    น่าเบื่อเน้อ.......

7. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ขอระบายหน่อยเหอะคับ...

ผมพูดตรง ๆ นะว่าผม โคดดเกลียดไอพวกที่ชอบจ่อตูด

จะแรงอะไรกันนักกันหนา อยากแข่งไปแข่งกะคนอื่นนู่น แต่ไม่ใช่ผม

โดนประจำ ตอนนั้นอยู่บนทางด่วน เคยตีไฟเลี้ยว ชี้ให้จอดข้างทางเลย

จะลงไปถามมันเลย มึงมีไรกะกูป่าว...มันก็ไม่ลง ตู๊ด นี่หว่า

ขอโทษพี่ น้อง ด้วยที่ใช้คำหยาบคาย แต่ไม่ไหวแล้ว อิอิ

8. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    เคยโดนแจ๊ส หักบี้ผมกะรถเมล์ เลยจอดรถขวาง2เลน หน้าสะพานหัวช้าง ลงไป มันไหว้ใหญ่เลย
    ผมมองไม่เห็นคับ อย่างนั้นอย่างนี้ หน้าอย่างตุ๊ด
    บอกให้ลงมาก็ไม่ลง

แ ม่ ง... ทิ่มมากลางลำบอกมองไม่เห็น

หลบไม่ทันมีชนแล้วเกือบซัดกะรถเมล์

9. Chonchy

Chonchy New Member Member

29
    0
    0
    ของผมเมื่อวานนี้เลยคับ ตอนกะลังขับกลับบ้าน เส้รพระราม2 ช่วง บางกระดี่ ถนน3เลน รถก็เต็ม 3 เลนเลยนะคับ คือไม่ได้ติด แต่แซงกันไม่ได้ ผมอยู่ขวาสุด อยู่ก็มี ยาริส มาจากด้านหลังผมมองอยู่แล้ว เพราะมันมาแบบปาดชาวบ้านมาทั้งนั้นเลยคับ มาถึงคันของผม มันปาดไม่ได้ มันจี้ตูดซะแทบจะชนเลยคับ โคดหมั่นไส้ พวกรถใหม่ มาจี้ตูด แต่รถของผม ไฟเบรคจะไวมากแค่แตะที่เบรคนิดเดียว ไฟเบรคจะขึ้นเลย ผมเลยแตะเบรคให้ไฟขึ้นเท่านั้นแหละคับมันเบรคตัวโก่งเลย แบบหักออกซ้ายไปเลย แล้วก็ปาดไปซ้ายสุด เลนไหล่ทางแล้วก็แซงไปแบบน่าเกลียดมาก ถ้าไม่ติดว่าน้ำมันแพง ซัดไปเอาคืนแล้ว...อิอิ ล้อเล่น นะคับ แต่พวกนี้ผมเจอบ่อยคับ สนใจบ้าง กวน...กลับไปบ้าง เช่น พอมันจี้ตูดให้หลับ ผมก็หลบเข้าซ้าย (2เลนนะคับ)
    แล้วก็ให้มันแซงไป แต่ผมจะเร่งความเร็วไปขับตีคู่กับรถเลนขวาเพื่อไม่ให้มันแซง...อิอิหรือขับตีคู่กับ สิบล้อไปเลย แล้วก็ขับแบบไม่สนใจใคร อิอิ...:cool:

10. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    เคยโดนหลายทีและแต่เกลียดมากๆไอ้พวกจ่อท้ายแล้วแกล้งวิ่งใส่เนี่ย ขนาดในเมืองมันยังมาเล่นเลยผมไม่สู้หรอกคับปล่อยมันไปตายไกลๆรถผมดีกว่ารถเยอะๆเล่นไปกลัวพลาดแล้วชาวบ้านจะเดือนร้อน

11. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เจอจนชินแล้ว คับพวก HEY เนี้ย ข้างน่า ไฟแดง รถก้อเต็ม พี่แกซัดมาแล้ว จี้ๆ ตูดอยู่อย่างนั้นแหล่ะ

รู้อยู่แล้ว แมร่งแซงไปก้อติดไฟแดง เลย แตะเบรคพอไฟเบรคติด 555 พี่แก เบรค ซะ ABS จับ เลย

ซะจัย

12. pp01

pp01 New Member Member

1
    0
    0
    วันที่ขับสามดอเจอบ่อยครับ วันไหนขับวีโก้ไม่เจอ

13. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    เป็นสีสันของสังคมครับอย่าไปเครียด อยากเล่นก็เล่นกับเขาหน่อย อิอิ

14. tod_anglia

12
    0
    0
    โดนๆกันทุกคน ขนาดไปกะแม่ ยังโดน สุดท้ายแล้วใจเย็นๆ ปล่อยให้มันห้าวไปคนเดียว ถือคติที่ว่า ตบมือข้างเดียวไม่ดัง (ถ้าใครเล่นด้วยกะมัน ซัดเต็มที่ไปเลย ให้มันรู้ซะบ้าง 3 door แรงแค่ไหน แอบเชียร์ อิอิ)

15. ushare2000

ushare2000 New Member Member

9
    0
    0
    น้องเหลืองผมก็เจอบ่อยครับ แต่ผมไม่เล่นด้วยหรอกครับ (สู้เขาไม่ไหว)
    เห็นเริ่มเข้ามาใกล้ ๆ ตูด ผมหลบซ้ายให้เลย เพื่อนบางคนเจอมันเหลืออดก็เข้าใจครับ
    แต่ผมขี้เกียจวุ่นวาย ไม่เอาดีกว่า มันไม่ได้เติมน้ำมันให้ตูนี้หว่า ไปอัดกับมันตูเป็นอะไรไปมันก็ไม่มาเศร้ากับเราหรอก
    เฉยไว้ ทำเป็นว่ามันไม่อยู่ในสายตา เดียวมันก็ไปเองครับ

ส่วนเรื่องขูดสี ขโมยของแต่ง หรือ ขับรถไร้มารยาท บอกได้คำเดียวว่าเซ็ง
    คนขับรถ และแต่งรถด้วยกัน น่าจะเข้าใจ ไม่น่าทำกัน ใจเขาใจเราครับ
    มีอีกอย่างที่เซ็งมากคือพวกเปิดไฟสูงครับ โดยเฉพาะถนนหลวง มันไม่มีไฟนะครับ
    เจอรถสวนเปิดไฟสูงหน้ามืดเลยครับมองไม่เห็นทาง มันอันตรายนะครับ
    (บางคนไม่เปิดไฟสูง แต่ไฟต่ำก็แยงตาชาวบ้านแล้ว ก็ควรปรับตั้งใหม่ครับ) เห็นใจกันหน่อย

ปล. ผมว่าสีเหลืองมันเตะตา จำง่าย และมีน้อย ทำอะไรต้องระวังครับ

ขับรถดี มีน้ำใจ ภัยไม่มี
    ซิ่งได้แต่ ปลอดภัยไว้ก่อนครับ

16. diamondman

diamondman New Member Member

20
    0
    0
    ผมเองก็เคยโดนมาครับ แถวถ.เสรีไทยประมาณตี 2 มีอีโวร์ท่อดังๆเน่าๆ จะตามไล่ก้นเราแล้วเบิ้ลไส่ โดนมาสัก 2-3 ครั้งได้ แหมเหลืออด เบิ้ลใส่ครับ ท่อผมก็ใช่หยอก ให้มันไปแต่ไม่ตาม เปลืองนำมัน ฮุฮุ ดีนะให้ล้อของมันฟรีเล่น แต่ผมไม่ไป สะใจดี

17. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    พอดีไม่ใช่สีเหลืองเลยไม่โโดน อิอิ
    แต่ผมเจอดีๆก็เยอะนะ อย่างล่าสุด เจอ หน้ายิ้ม 3Sโบ เค้ามาเล่น ผมก็เล่นด้วย อาศัยจังหว่ะให้เค้าไปก่อนแล้วตายใจ
    เราก็ซัดสวนเค้าไปเลย จังหวะนี้เค้าตามไม่ทันแล้ว อิอิ สุดท้ายผมก็ขับช้าเค้ามาขับมาประกบ ผมยิ้มให้เค้ายิ้มกลับ
    เค้าเปิดกระจก แล้วก็ชวนลงไปนั่งคุยกัน ดีครับ มิตรภาพดี

18. เมื่อก่อนเคย แต่เดียวนี้ไม่

เพราะได้หน้าแล้วลืมหลัง เย้ย..........5555+

19. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ผมก็เจอ คับนานๆ ครั้ง รถผมเครื่องเดิม ภายนอกโหด ไปหน่อย มั้งเวลาเจอพวกจี้ตูด ที มั้งจะเจอรุ่นใหญ่ๆเลย อ่ะ.....ไม่รู้มันจะจี้ตูดทำไม.......

20. khanchai

khanchai New Member Member

7
    0
    0
    khanchai kaewnate

ผมโดนอย่างบ่อยก๊าบเเถวเกษตรนวมิน เเต่ไม่เคยซัดเพราะรถที่มาท้าเเข่งมีเเต่ cef คงสู้ไม่ได้เลยไม่สนใจ

21. plugkung

plugkung New Member Member

62
    0
    0
    ใช่ครับทำไมต้องสีเหลืองผมก็โดนประจำเลยสงสัยจะสี+ล้อดำดูโหดมั้งส่วนมากผมจะโดนพวกกะบะโดยเฉพาะวีโก้เส้นนครชัยศรี-ปิ่นเกเล้าประจำเลยแต่ผมก็เล่นด้วยนะอิอิ พวกรถขนผักรถแผงพวกเนี้ยเยอะมากๆ แต่ผมมีลิมิตครับคือว่าถ้าเกิน150ไปแล้วจะไม่เล่นแล้วพอมันเสี่ยงต่อชีวิตครับมีไรขึ้นมามันเอาไม่อยุ่ แต่ถ้าอยุ่ในช่วง80-120นี่มาเหอะใช้วิชามารซิกแซก555+ ใครเป็นแบบผมยกมือขึ้น อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2008
  22. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    ตามเค้าม่ะค่อยจะทันครับ เลยขับช้าๆ ไม่เล่นกะใคร
    เเต่ก้อโดนมาบ้างครับ โดยเฉพาะ พวกเรถเดิมโหลดเตี้ย ท่อดัง ครับ.....
    ล่าสุดมีคนหมุน แล้วมาเฉี่ยวกันชนรถผมด้วย แต่ รถเค้า เป็นซากเลยงับ :sad::sad:

23. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0
    น่ากลัวจัง ยังไม่เคยเจอเลย หรือว่ารถเรามันไม่ดุ เห็นทีต้องไปแอบแปลงร่างบ้างแล้วดิ (แต่ยังไม่มีตังค์อะทำไงดีอะ)

24. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    อย่าว่าแต่สีเหลืองเลยคาบรถผมสีน้ำเงินเดิมๆ โหลด แม็ก ท่อก็ไม่ดังมาก ยังโดนเลยครับ ผมละเกลียดจริงไอ้พวก jazz yaris vios ไอ้พวกรถประเภทนี้ทั้งหลายแหล่คาบ แค่มันใส่ท่อดังโครต ใส่แม็ก ติดสติกเกอร์เต็มหลัง ผมนึกว่ารถขายสติ๊กเกอร์:D:D:D:D:D:D:D พวกนี้แม่งซ่าเหลือเกินมันนึกว่ารถมันเป็น รถสนามรึงัยไม่รู้รถติดๆขับยังกับไม่มีรถแรงเหลือเกิน พอรอกดสวนทิ้งเป็นทุ่งกุลาร้องไห้แม่งก็ไม่เห็นจะตาม พวกนี้ชอบขับโชว์หญิง เห็นเป็นซากหลากคันแล้วครับพวกรถไหม่ซ่าๆเนีย เพื่อนๆชาวเทดเราขับกันระวังๆนะครับ จะเล่นก็ดูทางข้างหน้าด้วยว่ามีรถเยอะมั้ยถ้าไม่มี กดยาวๆเลยครับอาให้มันอายไปเลย ถ้ามีก็ให้มันแรงไปเถอะครับพวกท่อดังทั้งหลาย พวกถ้าเกินไรขึ้นมาไม่ใช้แค่เราที่ศูนย์เสียแต่คนอื่นด้วยครับ ขอให้ชาวเทดทุกท่านรัหษาคอนเซปไว้นะ ซิ่งอย่างมีความรับผิดชอบต่อสังคม:):):):)โยะ

25. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ผมว่าสมัยนี้เล่นรถกันแบบไม่ค่อยจะให้เกียติ์กันเลย สมัยนั้นพี่ชายผมเล่นรถตั้งแต่ยังเป็นเครื่อง3T-GTE แล้วก็ 1G-GTE สุดท้ายที่ 7M-GTE สมันนั้นเล่นรถกันสุภาพดี เจอกันบนถนน คันไหนอยากเล่นจะเปิดไปฉุกเฉินถามไปก่อน ถ้าอีกคันเปิดกลับ ล่ะเป็นเรื่องคันหน้าจะรอให้รถเทียบหัวกัน มีเท่าไหร่ก็ใส่กันเข้าไป โดยในขณะที่เล่นถ้าข้างหน้ารถช้าหรืออัยตรายเค้าจะบอก Line กันโดยกดไฟฉุกเฉินบอกกันเป็นระยะ จะไม่ค่อยพลาดกันครับ นอกจากสุดวิสัยจริงๆก็ลงไปช่วยเหลือกัน ไม่โกรธกันแต่สมัยนี้ ผมว่าท้ากันแบบอันตพาล กดจี้ตูดเต้า ยกไฟสูงท้ากัน มันไม่ดีแค่เริ่มก็เครียดแล้ว ตัวผมก็ได้จากพี่ชายมาเหมือนกัน ได้เพื่อนบนถนนมาหลายคนแล้ว ยังเคยเล่นกะ ทูล หิรัญญทรัพย์เลย จอดรถยืนคุยกันเลย ล่าสุดก็เพิ่งได้เพื่อนใหม่มาอีกคน กลับจากหัวหิน มาถึงมหาชัย เจอ Vigo ขับ Line สวยดีก็ผลัดกันขึ้นผลัดกันตาม กดกันไปเกือบ 200 ยันดาวคะนอง จอดรถคุยกันอีกแลกเบอร์กันไปมีไรโทรหาช่วยเหลือกันได้ ผมว่าถ้าคนเล่นรถรู้ธรรมเนียมกันผมว่าภาพพจน์พวกเราดีกว่านี้อีกเยอะ

26. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    ที่ราชบุรี บางครั้งก็ดี ลงมาคุยกันสนุกไปอีกแบบ
    แต่ใน กทม. ไม่กล้ายุ่งเลยครับ รถมันเยอะ ผมกลัว

27. อุ้ย

อุ้ย New Member Member

13
    0
    0
    ผมแถวฝั่งธนยัง่โดนนะครับ สงสัยรถยังไม่สวยพอ อิอิอิ แหม โอเล่ ร่ายมาซะยาวเลยนะ

28. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    โดนกันถ้วนหน้าคับพี่-น้อง

29. tod_anglia

12
    0
    0
    บางทีมันก็เกินลิมิตของเรา ผมยังซัดเล่นกะมันเลยไอ้พวก jazz yaris vios เกียร์ออโต้ทั้งนั้น กินสบาย อายมั้ยล่ะ ส่วนที่ เจ เจ ทั้งหลาย อาศัยซิกแซกครับ มีครั้งนึง มีคนมาจี้ตูด ให้มันแซงก็ไม่แซง พอขับเร่งมันก็ตามจี้ เลยจัดการด้วยขับไปแรงๆบังรถข้างหน้าไว้ อยู่เลนส์ขาวสุด (ด้านข้างเป็นขอบถนนใต้ทางด่วน) มันจะมีช่วงเร่ง ช่วงผ่อน ใช่ช่วงเร่งเลยครับ เราจี้รถคันหน้าต่อพอเร่งแล้วหักออก มันตามมาทีหลังหักไม่ทัน จะออกซ้ายก็ชนตูดเรา จะออกขวาก็ขอบปูน สรุปแล้ว เบรคดังสนั่น มันคงเจ็บใจน่าดู แต่ก็สมน้ำหน้ามัน ชอบหาเรื่อง ไอ้ที่ทำไปไม่ใช่ความคึกคะนองหรอกคับ แต่เหลืออดแล้ว เพื่อนๆอย่าทำตามเลยครับ อันตราย ผมก็มีเป๋ๆเหมือนกัน ใจเต้นตึบๆ ดีนะที่เป็นสามดอ เกาะถนนซิกแซกเป็นเยี่ยม

30. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    พวกตัวเฮีย มีเยอะคับบนถนนหลวง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้