ขอเสียง B14 กินแก็สหน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย OSCAR, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OSCAR

OSCAR New Member Member

117
    3
    0
    คืออยากทราบว่ารุ่นนี้มีเพื่อนที่นี่คนไหนให้กินแก็สบ้างครับ..

ใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ...มีปัญหาอะไรบ้างป่ะครับ

คือผมจะซื้อรุ่นนี้ครับ แต่คงให้กินแก็สแน่นอน

เลยอยากทราบว่ารุ่นนี้กินแก็สแล้วมัปัญหาอะไรบ้างป่ะครับ

ของคุณติดแก็สแบบไหน ระบบอะไร และใช้มานานแค่ไหนแล้วครับ

ปล. LPG หรือ NGV

:D

2. OSCAR

117
    3
    0
    ลืมบอกไป ผมจะหารถรุ่นเครื่องยนต์ 1.6 ปี 98 ท้ายแยกมาใช้อ่ะครับ

ไม่ทราบมันเหมาะกับการกินแก็ส เหมือนเครื่อง 4A-FE ของโตโยต้าป่ะครับ

รายนั้นผมได้ยินมาว่าเกิดมาเพื่อกินแก็สโดยเฉพาะ

เพราะว่า ทั้งทน ทั้งอึด ประหยัด อะไหล่ราคาถูก แถมระบบไม่มีอะไรซับซ้อนมากมาย

อย่าเพิ่งรำคาญนะครับที่ผมถามอะไรตั้งมากมาย

เพราะว่ากว่าจะเก็บเงินซื้อรถ(มือสอง) ได้ซักคัน ผมใช้เวลาเป็นปีๆ ครับ

เลยต้องหาข้อมูลมากๆ หน่อย ในเรื่องต่างๆ

อ้อ...ผมทำงานเซลล์นะครับ ใช้รถมากวันละหลายๆ กี่โล

3. OSCAR

117
    3
    0
    แล้วรุ่นนี้ถ้าให้กินแก็ส แล้วใช้รถวันละมากๆ

จะทำให้แอร์โฟลว์เจ๊งเร็วป่ะครับ

และแอร์โฟลว์ รุ่น 1.6 ราคาเท่าไหร่ครับ ทั้งใหม่และเก่า

4. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    กินอะกิน ได้ แนะนำ LPG ผมไม่อยากให้ไปเที่ยวแล้ว เติมแก๊ซ NGV มะได้ เพราะส่วนใหญ่เวลาจะเที่ยว แก๊ซ NGV มันจะหมด เกือบทุกปั้ม แล้วก็ ตจว LPG มีเยอะนะ มีแผนที่บอกด้วยครับ ราคาตอนนี้ 10.44-10.77 ในกทม ตจว +1-2 บาท ครับ ส่วนจะติดแบบไหนยังไงก็แล้วแต่ครับ
    แนะนำ อยากให้ติด หัวฉีดจะดีกว่า ..
    นอกเรื่อง เวลาติด ควรไปดูรถบ่อยๆ วางถังเนียนๆ สาย จนถึงอุปกรณ์ก็ ควรศึกษาก่อนนะครับ แล้วก็ พวกจุดข้อต่อ ท่อยาง เข้าหม้อต้ม เข้า ถึง เข้าปลายจุดเติม เข้าเครื่อง ถ้างานเนียนๆเขาจะกลึง จุกทองเหลือง ให้ครับ ลองดูครับ ราคาติดหัวฉีดมีตั้งแต่ 23000-35000 บาท เหยียบเป็นมาๆ สะใจหนุกหนานเหมือนน้ำมันเดะ ขอให้โชคดีครับ

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ประมาณนั้น

6. kopter1997

kopter1997 New Member Member

13
    1
    0
    ติดระบบไหนก็ได้ครับ ประหยัดกว่าน้ำมันแน่นอน
    ผมติด lpg แบบย้ายมิกซ์ ไว้บนกรองเปลือย ยังไม่พบปัญหาเลย เพียงแค่รู้สึกว่ารอบเดินเบาตั้งไว้สูงไปนิด อาจเป็นเพราะไมล์วัดรอบผมเสียก็ได้ ช่างเลยตั้งรอบเดินเบาโดยฟังเสียงของเครื่องยนต์แทน

7. OSCAR

117
    3
    0
  8. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ติดเถอะคับประหยัด..โครต

9. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    แบบหัวฉีดเลยครับ

แหล่มเลย

10. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แหล่ม คร๊าบบบบ ตามนั้นนนนนน

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของผมกินน้ำมัน :D

12. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    มีงบหน่อยก็หัวฉีดครับ

13. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ของผม B14 หัวฉีดออโทนิค เพราะเมียขับด้วย เลยไม่อยากไปจูนหลายๆหน ติดสวิท auto สลับเป็นน้ำมันตอนแก๊สหมดเอง

14. OSCAR

117
    3
    0
    ขอบคุณมากๆ ไงเข้ามาแชร์กันได้เรื่อยๆ นะครับ

รถคุณ bee-14 ไปติดสเกิรต์ที่ไหนมาครับ สวยดี อยากเห็นกันชนด้านหลังจัง

ว่าเป็นแบบไหน

15. OSCAR

117
    3
    0
    คุณ bee-14 เอาลิ้นหน้าของรุ่นไหนใส่อ่ะครับ สวยดี

16. OSCAR

117
    3
    0
    คุณ bee-14 เอาลิ้นหน้าของรุ่นไหนใส่อ่ะครับ สวยดี ด้านข้างด้วยครับ

17. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ถ้ามีงบก็จัดหัวฉีดเลยครับ มันไม่ยุ่งยากดี

18. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ตามปายๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้