อยากเปลี่ยนหลอดไฟหรี่คร้าบ ขอคำแนะนำด้วยครับพี่ ๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DarkDD, 8 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DarkDD

DarkDD Guest

0
    0
    0
    เจ้า B14 รุ่นแรกอยากจะหล่อบ้างครับ แหะ ๆ
    อยากจะเปลี่ยนหลอดไฟหรี่หน้าของรถจากสีเหลืองให้เป็นสีขาว ๆ ครับพี่ ๆ
    อยากขอคำแนะนำด้วยครับว่าเปลี่ยนเป็นหลอดสีขาวแบบไหนดีครับ
    เห็นมีหลอดไส้ , หลอด LED, หลอด LED Super Bright หนะครับ
    ไม่รู้จะเลือกอะไรดีครับ
    อยากได้แสงที่สว่างแบบกระจาย ๆ ให้คันข้างหน้าหรือคันที่สวนมาเห็นชัด
    เวลาช่วงเย็น ๆ ครึ้ม ๆ หนะครับ
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ พอจะหาได้ที่ไหนครับพี่ ๆ
    ไฟหรี่นี่เวลาถ้าเปิดไฟใหญ่แล้วมันจะติดไปด้วยรึเปล่าครับ

มีโครงการอีกอย่างครับ
    จะเปลี่ยนไฟในเก๋งเป็นหลอด LED ด้วยหนะครับ
    เห็นที่มีโฆษณาขายแบบ 24 ดวงเนี่ยครับ
    พี่ ๆ ที่ติดแล้วเป็นยังไงบ้างครับ
    เดิมผมใช้เป็นแบบหลอดนีออนสีขาวครับ
    สว่างดีครับแต่หลอดดำไวเหมือนกัน

ขอบคุณคร้าบ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไฟหรี่ พี่เปลี่ยนเจ้า B14 เป็น LED ธรรมดามาครับ ก็สวยดีนะ แต่ไม่ค่อยสว่าง
    ราคาร้อยก่าบาท

ไฟในเก๋งยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วมาบอกมั่งนะค๊าบ

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    สร้างความสวยงามให้กับชีวิตคร๊าบบ

4. NuNeE

NuNeE New Member Member

3,041
    34
    0
    แวะมาดู ฮิฮิ

5. aisuriya

aisuriya New Member Member

28
    6
    0
    ผมไฟหรี่ led สีฟ้าครับเย็นตาดี

6. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ว่าจะเปลี่ยนเป็น LED สีขาวอยู่เหมือนกัน เรื่องความสว่างผมว่าไม่ค่อยจำเป็นนะ
    ไฟหรี่เปิดได้แป๊บเดียวเดี๋ยวก็ต้องเปิดไฟปกติแล้ว อยากสว่างก็ซีนอลเลยครับ

7. DarkDD

DarkDD Guest

0
    0
    0
    คร้าบพี่ ๆ
    ที่ผมจะเปลี่ยนเป็นสีขาวก็เพราะว่า
    อยากให้ไฟหน้าของรถเป็นที่สังเกตเห็นได้ง่าย
    เวลาแสงโผล้เผล้หนะครับพี่ ๆ
    เลยไม่แน่ใจว่าระหว่าง
    LED สีขาว กับหลอดไส้ที่ให้แสงสีขาว
    อย่างไหนจะให้แสงกระจายและสว่างมากกว่ากันหนะครับ

แล้วไฟหรี่เนี่ยเวลาเปิดไฟหน้าปกติแล้วมันจะดับรึเปล่าครับพี่ ๆ

ขอบคุณครับ

8. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    Led ดูยี่ห้อนิดนึงนะครับบางยี่ห้อ ขาดง่ายมาก
    ส่วนความสว่างผมว่าสู้หลอดธรรมดาไม่ได้ครับ

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    น่าจะดับนะครับ เอ หรือเพราะผมมองไม่เห็นหว่า
    ลองเปิด แล้วดึงไฟหรี่ออกมาดูเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้