หวัดดีคับ

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Chang_ES, 8 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    อะ..อ่ะ อยู่นี้เอง ผมช้างนะคับ เหล่าเทพทั้งกลาย ขออนุญาติ แวะเวียนมาสิงอยู่ในบอร์ทนี้ด้วยนะคับ
    รบกวนเลยก็แล้วกันคับ
    คืออยากติด E-Manage กับ ES 04 2.0 ซะหน่อยคับคับ ไม่ทราบว่าใช้ งบทั้งหมดเท่าไรและติดที่ไหนได้คับ ขอจบๆนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าละกันคับ

2. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ก่อนอื่นก็สวัสดีครับผม คุณช้าง ส่วนเรื่องการติด E-Manage สำหรับ เครื่อง K20 ผ่าดำ ผมก็เห็นว่ามีการทำกันหลายแบบนะครับ ทั้งแบบ กล่องรุ่นธรรมดา หรือ กล่องฟ้า และ Ultimate ซึ่งจะเลือกตัวไหนผมก็ว่าต้องดูที่งบประมาณก่อนล่ะครับ สำหรับในส่วนของ ความแรงนั้นผมว่า ก็ขึ้นอยู่กับการจูนของ จูนเนอร์ครับ แต่จำหรับตัว Ultimate นั้นจะสามารถทำเป็น Profile ได้ซึ่งก็คือทำได้หลาย Map นะครับ ก็ทำให้เลือกได้ว่าอยากได้แบบไหน ไม่ต้องไปจูนบ่อย แต่ราคาก็คงแตกต่างกันแหละครับ

ส่วนมือจูนตอนนี้ก็มีหลายคน แต่สำหรับคนที่ผมรู้จักก็คงจะเป็นจ๊อต ละครับ เค้าก็ ทำได้ดีระดับหนึ่งเลยนะครับ ไงก็ลองสอบถามรายละเอียดกับเค้าดูก่อน

ตอนนี้คงให้ข้อมูลได้เท่านี้ก่อนนะครับ และถ้าสนใจสอบถามเพิ่มเติมก็ติดต่อผมก็ได้ครับ

3. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

งบคร่าวๆของกล่องฟ้าใหม่ มีหมื่นหน่อยๆ + ค่าวายสาย เริ่มแรก tuner อาจคิดเหมารวมพร้อมจูน ต้องมีราว 20k

tuner ดีไม่ดีอยุ่ที่วัตถุประสงคว่าเราจะจูนแบบไหน... ใช้งานปะจำวัน ใช้ประสิทธภาพของเครื่องยนต... ปะมานนี้ฮะ

ส่วนข้อดี ข้อเสียแต่ละยี่ห้อ ต้องค่อยๆศึกษาไปฮะ...

4. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0

เพ่อ้นก้าบๆ

ป๋มนึกว่าเพ่อ้นรู้จักแต่เป็นแผ่งๆ ซะอีกน่ะก้าบ

เหรอว่าตอนนี้เพ่เปลี่ยนจากสะสมเป็นแผ่ง มาโหลดเก็บไว้เป่งกล่องแล้วอ่ะก้าบ

:D

5. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

อ้าว ตานี่เข้าเรื่องซะแระ

ใส่แผ่นหน่ะดีแระฮะ eazy ๆ ดี... ต่อการบันเทิง... :D :D

ได้ข่าว ย้ายมาแถวรัชดา รึพี่... ใกล้ๆกัน ว่างๆโทนัดได้เน้อ...

ร้านนั่งคุย เยอะแยะ... :D :D

ติ๊กเกอรแดงๆ หาเจอแระฮะ... :cool: :cool:

6. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0

อ้น

โทษทียังไม่ได้โทรกลับ โทรศัพท์พี่มีปัญหา โทรออกหาผู้ชายไม่ได้

ตอนนี้ย้ายงานอีกแล้ว ไปอยู่แถวนครปฐมเลย

แล้วเดี๋ยวว่างๆ จะแวะเข้าไปเอาติ๊กเกอร์น่ะ

:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้