ติดแก้ส แรงตกไปมากๆเลยครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย TummenG, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    เครื่อง 1j gte mt ใส่ในกระบะ บิกเอม
    ตอนน้ำมันก็วิ่งดี แต่พอไปติดแก้ส แบบ fix แรงตก kick down ก็ไม่ไป
    มีที่ไหนแนะนำ แบบ จูนดี หน่อยไหมครับ ร้านเดิมที่ไปติดมา น่าจะไม่เวิค
    :mad:

หรือถ้าผมจะไปติด lampda เพิ่มจะเร่งดีขึ้นไหมครับ
    แบบตอนนี้แรงมันไปแบบ 50% เลยนะครับ ไม่ไหวจริงๆ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    หม้อต้ม เทอร์โบป่ะครับ จูนบางหรือป่าวด้วยอ่ะครับ ลองจูนใหม่สิครับ

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    หม้อต้ม เลือกให้เหมาะกับแรงม้า

มิกซ์ รูต้องพอดี จะรู้ว่าพอดีไม่พอดีต้องลองกลึงออกทีละมิลครับ

แก๊ส จูนบาง จูนหนา จูนไม่พอดี วิ่งไม่ออกทั้งนั้นครับ ไปจูนใหม่

4. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    นี่ล่ะครับผ้รู้จริง:sad::sad::sad::sad:

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ่มครับ

6. feeza

feeza Member VIP

72
    1
    8
    หวัดดีครับพี่ตั้มเม้ง จำกันได้หรือเปล่า ผมป๊อป feeza ครับ
    รถมีปัญหาเหรอครับพี่ มีอะไรโรมาปรึกษา ได้นะครับ ที่เบอร์ 086-588-4358 ครับพี่ พอดีเด๋วนี้ผมเปิดอุทำงานด้านแก๊สโดยเฉพาะครับ เด๋วช่วยดูให้ครับพี่

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใช้หม้ออะไร ครับ มิกเท่าไหน ทรงไหน

มีผลเท่าทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้