ระหว่าง เครื่อง 1j gte กับ vtec b16 b 20

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย vtec man, 8 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vtec man

vtec man Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่า อัตราการกินนํามันไครสูงกว่าในการใช้งานในเมือง

แล้ว ท่าสเตบ เดิมเดิม อยากรู้ว่า b16 กับ เครื่อง เจ ใช้ในเมืองอันไหนขับสนุกแล้ว

ประหยัดกว่าครับ *** ขอโทษทีนะครับ ส่วนตัวชอบ vtec แต่ไม่รู้จิงจิงเลย มาถามผู้รู้ในคลับนี้อะครับ ^__^

ไครรู้ช่วยบอกกันเยอะเยอะนะครับ

2. vtec man

0
    0
    0
    อยากทราบว่า อัตราการกินนํามันไครสูงกว่าในการใช้งานในเมือง

แล้ว ท่าสเตบ เดิมเดิม อยากรู้ว่า b16 กับ เครื่อง เจ ใช้ในเมืองอันไหนขับสนุกแล้ว

ประหยัดกว่าครับ *** ขอโทษทีนะครับ ส่วนตัวชอบ vtec แต่ไม่รู้จิงจิงเลย มาถามผู้รู้ในคลับนี้อะครับ ^__^

ไครรู้ช่วยบอกกันเยอะเยอะนะครับ

3. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    1J-GTE A/T ในเมือง 8โล/ลิตร นอกเมือง 11-12/ลิตร Body 200sx
    คิดจะแซงตอน 160-180 ก็สบายๆไม่ต้องเค้นมาก

4. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    b16 ประหยัดน้ำมันกว่าครับ
    b20 ถ้าโมเยอะๆก็คงเท่า j แหละครับ

5. vtec man

0
    0
    0
    ถามอีกครับ

แล้ว b16 กับb20 อันไหนน่าเล่นกว่าครับ แล้วไหนแพงกว่า

ท่าผมใช้งานทั่วไป ใช้วันนึงประมาน 45 กิโล นี่ไม่เหยียบมากจะตกนํามันวันละเท่าไหร่

ครับ ขอโทนะครับถามเยอะผม ไม่รูจิงจิงครับ^__^

6. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    B16A ครับ ขับมัน กินอยู่ 11-13 ครับ

7. dex_pee_nalak

dex_pee_nalak New Member Member

2
    0
    0
    B16a มันมาช้าอ่ะ ถ้าไม่ขับรอบสูงๆ ก็ไม่สนุก ปกติในเมืองได้ 10-12 นอกเมืองได้ 13-14 เปลี่ยนเกียร์แถวๆ 4-5 พันตลอด
    1J-GE auto วางใน 940 ในเมืองไม่เคยวัด นอกเมืองวิ่ง 120 ได้ ไม่ถึง 12 ตอนนี้ติดแก๊สแล้วเหลือกิโลละ 0.7 บาท
    กดเป็นมาเลย 1j ไม่ต้องรอรอบ
    ถ้ารักสบายแนะนำ 1j แต่ถ้าชอบลากรอบ ก็ต้อง vtec
    ปกติผมขับสลับกัน ชอบทั้ง 2 อย่าง

8. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ผมว่า B16 ขับสนุกครับ ในเมืองคุมง่ายโยกมัน

9. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ในเมื่องน่าจะ b16 นะครับ สะดวกเล็กมุดง่าย

10. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    ในเมือง D15B VTEC 3 Stage ฝาขาว ก้านชักน้ำมันเครื่องอยู่ขวามือ มันเกิดมากะ EK Ferio RS ขับมันและประหยัด (ต้องเกียร์ธรรมดานะ)
    นอกเมือง B18C ฝาดำ ฮะ มันมั่ก ไล่ 318i และ มาสด้า3 สบายๆ
    ว่าแต่ ไม่เห็นตรงกะใจคุณเลย .......ต้องขอโทษครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้