แอร์โฟลว์ เจ๊งสังเกตุยังไงครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย OSCAR, 8 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OSCAR

OSCAR New Member Member

117
    3
    0
    คือผมสนใจจะซื้อ B14 เครื่อง 1.6 มาใช้อ่ะครับ

ทีนี้ได้ยินกระทู้ข้างล่างบอกว่ารถเค้าแอร์โฟลว์เสีย หาของเซียงกงไม่ได้เลย ต้องแปลงของ 1.5 มาใส่(แต่เห็นเพื่อนๆบอกไม่ดีใช้ไม่นานก็เจ๊ง)

แล้วของใหม่เบิกห้างราคาตั้ง หมื่นกว่าบาท ร่วมสองหมื่น...เลยชักหนาวครับ

แต่ถึงยังไงก็ยังชอบ B14 อะครับ

แต่ทีนี้เวลาไปเลือกรถมือสองตามเตนท์

เราพอจะสังเกตุได้ยังไงครับว่า แอร์โฟลว์มันเสียแล้ว หรือ กำลังจะเสียอ่ะครับ

ขอวิธีสังเกตหน่อยครับ :D

2. OSCAR

117
    3
    0
    อีกอย่างแอร์โฟลว์มันคืออะไรอ่ะครับ

เอาไว้ทำอะไร

แล้วรถทุกรุ่นมีแอร์โฟลว์ป่ะครับอย่าง แลนเซอร์ ซีวิค โคโรล่า

หรือมีแต่ใน B14

3. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    รถทุกรุ่นมี เเอร์โฟร์คับ

เวลาเลือกรถ ก็ให้เลือกที่สภาพรภสวยๆ ไม่เคยชนหนัก

เครื่องก็ขอให้เดินเรียบ เวลาจอดและใส่เกียร N และ เกียร D

ช่วงล่างไม่ดัง

ราคาไม่แรงเกินไป

ได้เดิมๆมาดีที่สุดครับ

เราเสียตังแต่งเองดีกว่า ที่จะตามแก้ปัญหาที่ทำมาไม่จบ ครับ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    :D:D:D อาการ airflow เสีย ก็คือ รอบจะไม่นิ่ง เวลาเครื่องร้อนๆ จะเหยียบไม่ขึ้น มีรอบค้าง .....ประมาณนี้
    ถ้าอยากรู้มากกว่านี้ก็ต้องรอท่านที่ปรึกษา พี่เดย์ ใช้เปลี่ยน airflow ไป 4-5 อันแล้ว อิอิ ข้อมูลแน่นเลย....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2008
  5. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    รอ ท่าน เจ้า เมือง ติ่ง มา ตอบ

6. OSCAR

117
    3
    0
    จะรอครับมาตอบไวๆ เด้อ

7. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    เห็น ชัดๆ เลย คือ กินน้ำมัน

วิ่งๆ มา ดับ ซะงั้น << เจอกับตัว เล่นเอาเหว่อ

อาจมีกระตุก สะดุด เเต่น้อยมาก

8. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
  9. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    มาเก็บข้อมูลครับ

10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อาการคล้ายที่ผมเป็นเลย แต่พอน้ำมันหายยยยยยยย เป็นตอนแก๊สเพี้ยน อิอิ

11. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ขอข้อมูลชัวๆหน่อยคับ เพราะคิดว่ากับลังเจอปัญหานี้อยู่

12. OSCAR

117
    3
    0
  13. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    วิ่งๆมาดับ พูดแระนึกถึงอดีตเลยกรู :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้