ขอร่ำลาเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย DraGZillA, 23 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DraGZillA

DraGZillA New Member Member

2
    0
    0
    ราวๆ ปี 2548 ผมได้สมัครเข้ามาในบอร์ดพร้อมกับซื้อ eg สามประตูสีน้ำเงินเข้มมาหนึ่งคัน หลังจากที่ได้คลุกคลีกับรถรุ่นนี้ในรูปแบบที่เราไม่ใช่เจ้าของมายาวนาน การที่ได้เข้ามาพูดคุยกับทุกๆ คนในนี้ ช่วยให้ผมได้รับรู้เรื่องราวเกี่ยวกับเจ้าตัวน้อยคันนี้มากกว่าที่ผมเคยรู้มาก่อน อย่างเทียบกันไม่ติด ยังไม่นับมิตรภาพ ความผูกพัน ความช่วยเหลือเกื้อกูลกัน ที่เรามีให้ต่อกัน... ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ที่ชีวิตนึงที่เกิดมาได้รู้จักพวกคุณทุกๆ คน

แต่เมื่อเวลาผ่านไป สิ่งต่างๆ ย่อมเปลี่ยนแปลง รวมถึงการขยับขยายไปหาเป้าหมายที่สูงกว่า ของทุกๆคนเช่นกัน มาถึงวันนี้ ผมมีความเสียใจที่จะแจ้งให้กับทุกท่านทราบว่า

"ผมได้ตัดสินใจขายเจ้า EG ของผมแล้วครับ"

เลยมีคำถามอยู่สองคำถามที่จะถามสมาชิกทุกท่านดังนี้

1. ผมควรจะลองสติกเกอร์คลับกับหมายเลขประจำรถออกหรือไม่?
    2. ผมจะนำสติกเกอร์ชุดนั้นมาติดในรถคันใหม่ของผม(แน่นอนไม่ใช่สามประตู ไม่ใช่ฮอนด้า) ได้หรือไม่?

ขอบคุณทุกท่านสำหรับมิตรภาพที่มีมายาวนาน ถึงจะไม่ได้ตอบกระทู้อะไรมากมายนัก แต่ก็ยังเฝ้าอ่านอยู่ตลอด และตั้งใจไว้ว่าต่อไปก็จะแวะเวียนมาอ่านเสมอๆ และถ้าสมาชิกไม่รังเกียจก็อาจจะไปแจมมีตติ้งด้วยก้อได้

โชคดีทุกท่านครับ :)

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ถ้าขายแล้วควรลอกออกคับพี่

คันใหม่ถ้าอยากจะติดก็ติดได้คับ ^^" ถ้าว่างก็มามีตติ้งกันได้คับ หุหุ

3. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    แวะมาทักมายกันได้ครับ

บอกแล้วว่า "คลับนี้ เข้าแล้วห้ามออก " นะครับบบบบ

4. maykrub

maykrub New Member Member

152
    3
    0
    1ควรเอาสติกเกอร์ออกนะครับ เพราะในนั้นมันมีตัวตนและจิตวิญญาณของพี่น้องๆที่นี่อยู่ด้วย อีกอย่างเราก็ไม่รุ้ว่าคนใหม่ที่เค้ารับมันไปเค้าจะรักและรักษาการมีคัวตนของพวกเราแค่ไหนนะครับ
    2 อย่างที่บอกครับคลับนี้เข้าแล้วห้ามออก อิอิ ฉนั้น กรุณาเอาสติกเกอรืไปติดรถคันใหม่ด้วยนะครับ ยังไงท่านก็ยังเป็นเพื่อน ของพวกเราที่นี่ มาแจมกันได้ตลอดครับ และยินดีต้อนรับทุกเมื่อครับ

5. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    ตามนั้นคับ ลอกเพื่อเอาไปติดคันใหม่อิอิ

6. Backdraft

Backdraft New Member Member

34
    0
    0
    ลอกออกโลดครับ...
    ถ้าใจยังอยู่ ก็ติดคันใหม่ได้ครับ..
    แล้วก็ยังเข้าๆออกๆได้เหมือนเดิมเป็นปกติ...

7. AIE

AIE New Member Member

24
    1
    0
    ตามนั้น...คับผม

8. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    เที่ยวกันได้...

9. Mye

Mye New Member Lady Member

70
    1
    0
    ขอตอบคำถามก่อนละกัน
    ข้อแรก ถ้าป๋าขายควรลอกสติ๊กเกอร์ออกค่ะ
    ข้อสอง ถ้าป๋าจะเอาไปติดรถคันอื่นที่ไม่ใช่สามปาตู ไม่ใช่ปัญหาค่ะ มีสมาชิกเราหลายคนที่ขายรถไปแล้วแต่ยังมีใจรักหรือไม่เคย
    ขับเจ้าสามตูมาก่อน แต่มีใจรักคลับสามปาตู ก็มีหลายคนนะคะ แค่มีใจรักก็เป็นสมาชิกได้แล้วค่ะ

ที่สำคัญ กฎที่ว่า "คลับนี้เข้าแล้วห้ามออก" ยังถือปฏิบัติกันอย่างเคร่งครัดนะคะ เพราะงั้นไม่ว่าป๋าจะขับรถอะไร ป๋าก็ยังคงเป็นสมาชิกคนนึงในครอบครัวสามปาตูอยู่ดีอ่ะแหล่ะ ถ้าว่างก็มามิตติ้งกันนะคะ ป๋าจะปั่นจักรยานหรือนั่งรถเมล์มาก็ไม่มีใครว่าป๋าหรอก เชื่อนู๋มิว เพราะถ้าใครว่ามาบอก เด๋วนู๋มิวจะขบหัวมานเอง อิอิ

ลป. ป๋าไปโพสบ้านนู้นด้วยจิ

10. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    พี่ยังเป็นพี่ชายผมเสมอครับ
    จุ๊บๆๆ

11. DraGZillA

DraGZillA New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆ คนครับ รับรองว่าจะไปมีตติ้งแน่ๆ ส่วนติ๊กเกอร์ ผมก้อมี ติ๊กเกอร์รุ่นแรกเก็บไว้อีกอันนึง ไม่รู้ว่ากาวเสียหรือยัง เดี๋ยวคันใหม่มาแล้วจะเอาไปติด

ฝากลิ้งค์นี้ไว้สักอันครับ
    http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=freakgirl&month=02-2008&group=4&date=25&gblog=3

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้