ไปเจอเครื่องSR20DEเกียร์ออโตเต็ทมาละ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PrimeraGTiR, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ของพริมิร่าด้วย แต่เป็นออโต้คิกดาว์นสายนะ
    ครายสนใจบอกมาแล้วกาน
    ราคาน่าจะสองหมื่นนะ เครื่องพร้อมเกียร์
    อิอิ

2. sephia

sephia New Member Member

1
    0
    0
    สนใจ โทรมาที่ 0896551555

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เกียร์เต็ทมันดีและต่างจากCVTยังงัยครับพี่ฉะ...ขอความรู้หน่อยครับ

4. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    โทรมาผมดีกว่าไหม?
    081-924-7667
    อิอิ
    ผมไม่ได้ซื้อมาเก็งกำไรนะคับ
    เครื่องยังกองที่ร้านอยู่เลย
    ถ้าขายไม่ออกจะไปเต๊าะซื้อเกียร์ไปเก็บซ้ากกะหน่อย

5. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    อย่างที่เคยบอกไปนะ
    มันช่วยป้องกันการลื่นไถลของล้อที่ไม่มีแรงเสียดทาน
    ด้วยการบังคับให้เพลาหมุนเท่าๆกัน
    แม้ว่าจะไม่เท่าของแต่งก้อตาม
    การที่เพลาพยายามหมุนเท่าๆกัน ทำให้
    การทรงตังในทางโค้งจะดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
    เกาะถนนโคดๆๆ
    ยิ่งทางเปียกก้อจะเห็นข้อดีเพิ่มขึ้นอีก
    แต่ข้อเสียคือการเลี้ยวเข้าโค้งแล้วเหยียบคันเร่งคือการฝืนโค้งนิดหน่อย
    แต่ก้อจะคล้ายๆรถสนามเลย
    อิอิ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ของเค้าดีจริงครับ.............

ฮิ้วววววววววววววว :D

7. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ขอเกียร์เต็ดทำมะดา พร้อมเพลาด้วยได้ไหมครับพี่ฉะ อิอิ

8. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    มีแหล่งนะคับ
    แต่ราคาสองหมื่น
    แถมเครื่อง SR16VE ฝาฟ้าหนึ่งตัว
    อิอิ

9. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    พี่ฉะคับ เกียร์เต๊ดเสื้อลายของพีมีร่านี้ เอาเพลาเกียร์ออโต้มาใส่ได้มั้ยคับ
    แล้วพี่มีกระบองเกียร์กับคอลโซลเกียร์ธรรมดามั้ยคับ ไม่อยากเอาอันอื่นมาแปลงอะพี่

10. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ไม่ได้คับ
    ต้องเพลาเกียร์เต็ทเท่านั้น
    เฉพาะด้านสั้นนะ
    ด้านยาวใช้แทนกันได้
    คันเกียร์กะแป้นไม่มีคับ
    มีแต่ของเกียร์ ยู ซึ่งไม่เหมือนกาน
    แต่มีแหล่ง (ไม่รู้ของยังอยู่หรือเปล่านะ)
    เพลาหาไม่ได้บอกนะ
    เพราะมีของแต่ราคาไม่ถูกนะ
    ตอนแรกผมยังต้องเบิกญี่ปุ่น หัวละหกพันอยู่เลย
    ถ้าจะเอาของเซียงกงเฉพาะหัวผมขาย หนึ่งพัน ไปลุ้นเอาว่าจะยันหรือไม่ยัน
    ถ้าเพลาทั้งเส้นขายพันแปด ไม่ยันแน่นอน
    สภาพดีนะ
    (ขายเฉพาะในคลับเรานะ คนนอกขอไม่ขายนะคร้าบ)
    ส่วนคอนโซลไม่ต้องเปลี่ยนคับใช้ของเดิมได้

11. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    อะจึ๋ย....งานเข้าอีกแล้ววว ทำไมเพลามันแพงจังอะคับพี่ แล้วมีเพลาข้างสั้นตัวอื่นมั้ยคับ หรืออย่างไรดีคับแนะนำด้วยคับ

12. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ไม่เอาไม่ว่ากันคับ
    เพราะมันหายากมากๆคับ
    ลองหาเองดูแล้วจะรู้คับ
    กว่าจะเจอน่าจะมีสอง สาม ปีคับ
    ไม่ได้พูดเล่นนะ
    เพลาที่ใช้ได้ก้อมี
    เกียร์ออโต้และธรรมดาที่เป็นเต็ทของ
    B14
    U14
    P10
    P11
    N15

13. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ครายที่โทรหาผม ถ้าไปเอาเครื่องมาแล้ว
    ช่วยมาอัพหน่อยนะคับ

14. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตากอล์ฟไปเจอออโต้เต็ท อีกนะ
    สอบถามกันเองแล้วกาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้