>>> อยากทราบวิธีโมภายในรถให้ดูใหม่กันอะครับ <<<<

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย carconnection, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    อยากทราบวิธีการทำความสะอาดพวกคอลโซล แผงประตูข้างอะครับ ว่ามีวิธีโมให้กลับมาเหมือนใหม่ยังไงครับ เพราะบางชิ้นก็สีซีด มีร้านรับหุ้มภายในใหม่อะไรรึป่าว แล้วใครทราบมั้งครับหรือใครเปิดเต้นอยู่บอกเคล็ดลับทีนะครับ Waxy ก็ไม่น่าจะอยู่ อิอิ รถผมภายในดำมันโดนแดดจนเริ่มซีดอ่าาเซงงงครับ
    อืมแล้วพวกพ่นสีอะได้ป่าวครับ

2. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    อยากรุ้เช่นกัน รอด้วยคน หุหุ

3. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    อยากรู้ครับบบบ upup

4. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    ในเวป club4g ผมเห็นมีสีย้อมคอนโซลดำอยู่อ่ะคับ ลองหาดู

5. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    รถคุณสวยจังคับ ชอบมากเลยคับดุดี

6. 100cent

100cent New Member Member

115
    1
    0
    นั้นนะจิอยากรู้

7. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ถ้าเป็นหนังก็ต้องหุ้มใหม่ ถ้าเป็นพาสติกก็คงต้องเปลี่ยนแหละครับ ถ้าไม่มีก็ต้องพ่นสีเอา ใช้สีรองพื้นพาสติกพ่นก่อน ปัญหาคือไม่ทนเหมือนของเดิม เห็นว่ามีครียย้อมด้วยลองหาใน google ครับ
    ยังไงลองทำความสะอาดด้วย Waxy บ่อยๆอาจช่วยได้บ้าง อีกอย่างครับติดฟิมล์มืดๆหน่อยก็ช่วยได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้