ช่วยผมด้วยครับผมมีปัญหาเกี่ยวกับรหัสของวิทยุครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย fuzt, 11 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fuzt

fuzt New Member Member

9
    0
    0
    คือ อย่างนี้ครับ ผมได้นำรถเข้าใช้บริการแห่งหนึ่ง ซึ่งทางศุนย์บริการเค้าจำต้องถอดแบตออก ทำให้ วิทยุที่ติดมากับรถนั้น ให้ใส่ code เพื่อทำการปลด lock ซึ่งผมก็ได้สอบถามไปทาง เจ้าของเก่าของรถนั้น เค้าก็บอกผมว่ามันได้สูญหายไปแร้ว และเค้าก็จำไม่ได้ด้วย ตอนนี้ผมเลยฟังเพลงไม่ได้เลยครับ ผมก็เลยลองใส่ code แบบมั่วๆ ไปหนึ่งที ก็ขึ้นว่า 1 code err1 อะไรประมาณนี้นั่นแหละครับ ผมเลยอยากทราบว่า ผมต้องทำอย่างไรให้วิทยุนั้นกลับมาใช้งานได้ดังเดิมครับพี่ ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ปล. วิทยุของติดมากับรถรุ่นตาเหยี่ยวครับ เป็นรุ่น 6 cd 2 DIN มีรีโมทครับ

:cry::cry::cry:

2. oleo_unlimit

oleo_unlimit Guest

0
    0
    0
    code

แนะนำให้ไปศูนย์ครับ
    เค้าทำให้ฟรี
    เคยเปลี่ยนแบตและโค๊ดที่มีอยู่มันไม่ได้

3. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    เข้า 0 คับ เดี๋ยวเขาหาวิธีทำให้ได้ ถ้าได้พาสเวิดมาแระก็จดแปะไว้ที่ไหนเรย จาได้ม่ายลืม....

4. fuzt

fuzt New Member Member

9
    0
    0
    ว่าแต่มีใครพอรู้ไหมครับว่า ศุนย์ เค้าทำกันไงหร๋อครับ เอิ้กกกกกกก อยากได้แบบฟรีอะ อิอิ

5. Tui2989

Tui2989 New Member Member

310
    3
    0
    เข้า 0 ครับ...ผมก็ไม่รู้ว่าช่างเค้าทำไร......

6. Emm_ES

Emm_ES New Member Member

6
    0
    0
    ลองดูที่ใต้คอพวงมาลัยครับ ตรงที่มีแป้นปิดแผงฟิวส์ เปิดตัวบิดล็อก ซ้าย-ขวา แล้วลองดูหลังแผงปิดนั่นเลย หรือไม่ก็ ก้มดูด้านใน ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีสติคเกอร์พื้นขาวและมีตัวเลขสีดำ มีโค้ด 5 หลัก นั่นแหละครับ code number ของ radio ลองดูครับ!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้