ผมไม่ได้เข้าใจผิดใช่ไหม

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ไทพเปอร์, 7 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    http://www.youtube.com/watch?v=hyBXl56a0AY

มันคือรถขับหน้าแต่ดริ๊ฟใช่ไหมครับ ถ้าใช่นี่มันยิ่งกว่าดริ๊ฟหลังนะเนี่ย:D

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    โคตะระเทพ:D

3. SuNsHirO !!

SuNsHirO !! New Member Member

62
    5
    0
    แม่นแว้ว แมน มันเทพมากอะ อยากมั่งอ่าดิ๊ :D:D

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ขับหน้าครับ
    เพราะใช้เบรคมือดิ๊ฟเสียเป็นส่วนใหญ่

5. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    :eek::eek:โอ้ววๆๆ เทพจริงๆ

6. hodo_ebola

hodo_ebola New Member Member

1,034
    0
    0
  7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ฝี มื อ จิ ง ๆ ๆ

8. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

9. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    พี่แมนก็ไอ้ VDO clip นี้แหละ อิอิ ผมก็ดูใน You tube เหมือนกัน อิอิ หลังจากวันนั้นก็เริ่มฝึกดริ๊ฟเลยครับ:D แต่ยังไม่เชี่ยวชาญครับ

จริงๆแล้วยังไงก็ไม่สวยเท่าขับหลังนะครับควันจะไม่ท่วมล้อหลัง และจะทำได้แค่สไลด์ระดับนึงเท่านั้น คุมการสไลด์ได้ยากกว่าขับหลังอ่ะ
    ตอนแรกๆผมก็ลองเข้าดริ๊ฟตามสี่แยกอ่ะ เริ่มจากแยกพระรามเก้า เลี้ยวจากฝั่งเอกมัยไปราม โอ้โห! แรกก็คุมกันลำบากเลยครับ มันจะยากตอนควงพวกมาลัยกลับนี่แหละถ้ามากไปก็จะกลายเป็นพุ่งไปอีกทางเกินไป น้อยไปก็ไม่ได้ เริ่มจากช้าๆจนเร็วขึ้นเรื่อยๆครับ แต่จะไม่เร็วเกินสุดเกียร์ 1 (Auto)

ผมจะลาก kick down เกียร์ 1 แล้วเลี้ยวจากนั้นก็ดึงเบรคมือสักครึ่งวินาทีแล้วควงพวงมาลัยไปอีกทางสวนทางกับการเลี้ยวตอนแรกรถก็จะสไลด์ไปครับ จากนั้นจะยากเพราะต้องควงพวงมาลัยกลับ ก็ค่อยๆฝึกไปจนเดี๋ยวนี้เริ่มจะคุ้นแต่ก็ยังไม่ค่อยชัวร์เท่าไหร่ครับ อิอิ
    ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ และยังไม่ค่อยกล้ากดคันเร่ง เอาไว้ต้องหาที่โล่งๆฝึกอีกที

ถ้าดริ๊ฟบ่อยๆขับหน้าจะพังนะครับเลยงดไปก่อนช่วงนี้ เป็นบางอารมณ์ตามสี่แยก
    ลองกันก็ระวังๆละกัน

ช่วงนี้ผมหยุดดริ๊ฟไปก่อนครับเพราะล่าสุดไปดึงโบกลับรถตรงเส้นรามคำแหง จุดกลับรถโอสดสภา แล้วเผอิญมีพี่ตำรวจเค้ายืนอยู่ยืนจ้องซะขเม็งเลย อิอิ หยุดก่อนกลัวจะโดนแจ้งข้อหาขับรถโดยประมาทเข้าสักวัน:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  10. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    เจ๋งครับผัก ขับหลังดริฟ เดี๋ยวนี้เกร่อแล้ว เรามาทำขับหน้าดริฟกันดีก่า เกิดแน่ ๆ

11. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    รถต้องพังก่อน แล้วคนจะเก่งแครบ อิอิ

12. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ชอบเบรคมือของพี่แกอ่ะ..........จับดีจริงๆ

13. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    แล้วไม่ชอบเบรค Teen บ้างหรอครับ:D

14. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ฮื้อ..............ไม่ดีมั้ง :mad: :mad: :mad:

15. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    ถึงคนที่เอา ES ไป drift นะคับ อย่าเลย ถ้ายังรักมานอยู่ เพราะว่ารถผมตัวถังส่วนด้านล่าง ตรงที่ใส่คล่ำล่างกันนะคับ มานฉีกคับ เป็นแนวตามลอยตะเข็บเลย ถ้าครายทำอยู่ก่อหยุดดีก่า เด๋วจะเป็นเหมือนรถผม เวลาฉีกแล้ววิ่งไม่ตรงนะคับ ก้นส่ายอย่างมากคับ ขับเร็วมานอันตราย ระวังกันด้วยนะคับ

16. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    จริงๆครับ Lee_ES ช่วงนี้ผมก็หยุดๆแล้ว กลัวมันจะพังซะก่อน เอาแค่ขำขำ ตามอารมณ์ก็พอในบางครั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้